`
←  DGO Living Room : ห้องนั่งเล่น
Logo
»

เกม zelda BOTW นี่โหลด DLC ต้องตรงโซนใหมครับ

umbababa's Photo umbababa 06 Jan 2021

ปรกติ ใช้zone USA ซื้อเกม เกม ZELDA เอง มีลิ้งค์ขาย DLC ตั้งแต่หน้าไตเติลเกม
พอคลิ้กเข้าไปก็จะเป็นหน้ายินยอมจ่ายเงินผ่านบัตรเครดิต แต่... ผมชะงักไว้ก่อน ไปหยิบกล่องเกมมาดู
หลังกล่องเกมมมันเขียนว่า zone สิงค์โปร มาเล ฮ่องกง .....
ผมต้องย้ายประเทศใน profile ให้เป็นประเทศ สิงค์โปร ก่อนดาวโหลด DLC ใหมครับ

luvtome's Photo luvtome 06 Jan 2021

ไม่จำเป็นครับ

kidx's Photo kidx 07 Jan 2021

View Postumbababa, on 06 January 2021 - 04:08 PM, said:

ปรกติ ใช้zone USA ซื้อเกม เกม ZELDA เอง มีลิ้งค์ขาย DLC ตั้งแต่หน้าไตเติลเกม
พอคลิ้กเข้าไปก็จะเป็นหน้ายินยอมจ่ายเงินผ่านบัตรเครดิต แต่... ผมชะงักไว้ก่อน ไปหยิบกล่องเกมมาดู
หลังกล่องเกมมมันเขียนว่า zone สิงค์โปร มาเล ฮ่องกง .....
ผมต้องย้ายประเทศใน profile ให้เป็นประเทศ สิงค์โปร ก่อนดาวโหลด DLC ใหมครับ

ซื้อจาก ออสหรือหรือรัสเซียก็ได้ครับ ผมกดของรัสเซียไปเมื่อวาน dlc ก็มาเล่นได้ปกติครับ

umbababa's Photo umbababa 07 Jan 2021

ขอบคุณทุกท่านมากครับ

umbababa's Photo umbababa 08 Jan 2021

โหลดเรียบร้อยละครับ ใหม่ๆจิตตกเลย จ่ายไป600มันขึ้น รีเควสเกมภาคหลักแล้วไม่ยอมโหลด
อัพเดตเดม อัพเดตซิสเต็ม รีสต้าท ลบเกมลงใหม่ เปลี่ยนแอกเค้าไปสิงคโปร ยังไงก็ไม่โหลด
จนไปเสิจตามYOUTUBE ให้กด check for corrupt data ถึงได้ยอมโหลด นึกว่าจะเสียเงินฟรีแล้วค่อยยังชั่ว