`
←  DGO Living Room : ห้องนั่งเล่น
Logo
»

เคยโอนเงินซื้อของสูงสุดเท่าไหร่ครับ

Zon&Sun's Photo Zon&Sun 04 Jan 2021

เคยโอนเงินซื้อของสูงสุดเท่าไหร่ครับ และเคยโดนเบี้ยวไม่ส่งของหรือโดนโกงหรือไม่ ไม่รวมพวก Lazada หรือ Shopee นะครับ หมายถึงโอนเงินผ่านธนาคารเพื่อซื้อของจากบุคคลทั่วไปน่ะครับ

สำหรับผม สูงสุดที่เคยโอนคือหลักพันบาท และยังไม่เคยเจอโกงครับ
Edited by Zon&Sun, 04 January 2021 - 02:30 PM.

9th TEARDROP's Photo 9th TEARDROP 04 Jan 2021

ถ้าหมายถึง โอนก่อนของถึงมือ โอนก่อนเห็นของจริง 3000 ครับ เกินนี้เสียดาย

gamer's Photo gamer 04 Jan 2021

เคยโอนสองพันนิดๆ ซื้อ PSU, เจ็ดร้อยกว่าบาทซื้อ headphone แบบสั่นได้, สี่ร้อยบาทซื้อตัวแปลง USB / Joy PS2
ยังไม่เคยโดนโกง
ส่วนใหญ่จะเป็นคนอื่นโอนเเงินมาซื้อของกับผมซะมากกว่า ยังไม่เคยโกงใคร :act_left:

akeing's Photo akeing 04 Jan 2021

หมื่นกว่าบาท ซื้อ PS4 จาก พ่อค้าเทพแถวนี้ จำชื่อไม่ได้ขอโทษทีครับ รู้ว่าอยู่แถว ปิ่นเกล้า เนี่ยแหล่ะ เชื่อถือได้ครับ

Julong's Photo Julong 04 Jan 2021

13000 ซื้อ ps4 ในเฟสอาศัยความเชื่อใจกันเพราะเคยซื้อเครื่องเกมไปครั้งหนึ่งแล้วส่งซ่อมด้วย แต่พอโอนให้เขาก็เงียบก็แอบเสียวอยู่ว่าจะโดนโกงไหม มารู้ทีหลังเขาตอบเฉพาะกลางคืนกลางวันนอน แต่ดันมีปัญหาได้ของมาแล้วจอยเล่นอยู่ๆแล้วกดอะไรไม่ได้ ต้องส่งจอยกลับไปปรากฎว่าที่ร้านลองไม่มีปัญหาก็ส่งกลับมา ผมมาลองเล่นก็ยังมีปัญหาก็ส่งไปทั้งเครื่องจอยด้วย เขาเปลี่ยนจอยเป็นตัวใหม่เรื่องเลยจบ ตามจริงก็น่าจะเปลี่ยนใหม่แต่แรก ผมเลยเสียค่าส่งเพิ่มอีก อย่างเซ็ง

umbababa's Photo umbababa 04 Jan 2021

4800 บาท เพอออเดอรไอ้นี่ ผ่านคนๆนึง
สุดท้ายผ่านไป8เดือน ชาวบ้านได้ของมาโชว์กันหมดแล้ว ผมตามทวงทุกวันอยู่เกือบเดือนจนได้เงินคืนอะนะ
พอเสิจชื่อพ่อค้าจึงรู้คนโดนบานเลย เพราะร้านเขาเจ๊ง ผมนี่โคตรโชคดีแล้วที่เขาคืน
Edited by umbababa, 04 January 2021 - 09:51 PM.

Xbox360_MAN's Photo Xbox360_MAN 05 Jan 2021

หมื่นกว่าบาท ซื้อ PS4 มือสองตอนต่นๆ Gen

Dr.T's Photo Dr.T 05 Jan 2021

lego disney castle 15xxx
Ps4 metalgear bundle 1xxxx

kirari's Photo kirari 05 Jan 2021

อย่าโอนก่อนนัดครับ (หมายถึงของเล่น)

gvirus's Photo gvirus 05 Jan 2021

สองหมื่นกว่ากับมือถือ แต่ซื้อกับ user ที่มีประวัติขายเยอะๆ ไว้ใจได้ระดับนึง กับร้านเว็บซัพพอร์ต pda ครับ

ถ้ายังไม่มีประวัตินัดเท่านั้น ถ้า ตจว.ปล่อยผ่าน เพราะเคยโดนหมกเม็ด เช็คยาก ตามยาก

Hikaru's Photo Hikaru 06 Jan 2021

เคยได้รับเงินโอนจากลูกค้าออนไลน์ แต่หลายปีมาแล้ว โอนเข้าส่วนตัว 5 หมื่น ค่ะ ขายออนไลน์ เรายัง งง งง ว่า กล้าโอนก่อนด้วนแฮะ

ปล. คิดถึง DGO เสมอ นะค่ะ ช่วงนี้งานยุ่งมาก

PongZung's Photo PongZung 06 Jan 2021

ถ้าไม่ใช่แบบหน้าร้าน ก็ประมาณหมื่นปลายๆครับ หลายครั้งที่โอนก็เสียวๆนะ แต่มันอยากได้

เพราะของบางอย่างหายากหรือเลิกผลิตหรือนำเข้ามาได้น้อยมากๆ เวลาเจอผมแทบจะโอนทันทีเลย

อ้อ ผมสะสมโมเดลปืนและก็บีบีกันครับ ถ้าท่านอยู่ในวงการ จะทราบดี ตั้งแต่ทหารมาเป็นนายก

ของพวกนี้นำเข้ายากมาก และโดนภาษีกันอ่วมเลย คนมีเส้นในวงการที่ต่อใบอณุญาติได้ก็เหลือนิดเดียว

ทำให้สายสะสมแบบผมต้องคอยล่าของมือ 2 และรีบจับจอง ของแรร์นะท่าน ไม่เกินชั่วโมง โดนบิทหมด

ขออวดหน่อย แฮะๆ อย่างเช่นตัวนี้หาอยู่เดือนกว่าครับ

SlaMz's Photo SlaMz 06 Jan 2021

ผมเคยลงในเว็บมือถือเว็บนึงว่าหาโทรศัพท์รุ่นนึงอยู่

มีคนนึงติดต่อมาขาย 14500 บาท ราคารับได้แต่ผมอยากนัดรับจะได้เช็คเครื่องด้วย บวกกับกลัวโดนโกงถ้าโอนไปก่อน

แต่ติดที่ว่าผมอยู่ กทม คนขายอยู่ พิจิตร ก็เลยอืมงั้นยกเลิกดีกว่า

คนขายบอก เอางี้ผมส่งไปให้ก่อนเลย เช็คเครื่องเช็คประกันอะไรโอเคแล้วค่อยโอนเงินมาให้ผม

อีก 3 วัน เครื่องก็มาถึงบ้านผมจริงๆ

คิดในใจ พี่คนนี้โคตรใจถึงเลย

SnakeSolov's Photo SnakeSolov 07 Jan 2021

เคยโอน 3000 แล้วโดนโกง โดนจริงๆครับในกลุ่มซื้อขายแผ่น Nin Switch โจรใช้วิธีหมุนเงินแสบมากแต่เราโทรไปคุย(ขู่) จนมันยอมโอนเงินคืนกลับมา

View PostHikaru, on 06 January 2021 - 12:33 AM, said:

เคยได้รับเงินโอนจากลูกค้าออนไลน์ แต่หลายปีมาแล้ว โอนเข้าส่วนตัว 5 หมื่น ค่ะ ขายออนไลน์ เรายัง งง งง ว่า กล้าโอนก่อนด้วนแฮะ

ปล. คิดถึง DGO เสมอ นะค่ะ ช่วงนี้งานยุ่งมาก

ทุกคนครับ ในบอร์ดเรามีคำว่า "ค่ะ"

9th TEARDROP's Photo 9th TEARDROP 07 Jan 2021

View PostSnakeSolov, on 07 January 2021 - 12:40 PM, said:

เคยโอน 3000 แล้วโดนโกง โดนจริงๆครับในกลุ่มซื้อขายแผ่น Nin Switch โจรใช้วิธีหมุนเงินแสบมากแต่เราโทรไปคุย(ขู่) จนมันยอมโอนเงินคืนกลับมา

ทุกคนครับ ในบอร์ดเรามีคำว่า "ค่ะ"
จริงๆแล้วเกมเมอร์หญิงในโลกนี้มีประมาณ 10% ของเกมเมอร์ทั้งหมดนะ
นั่นคือสถติที่ฟังเขามา

แต่ที่แน่ๆชาแนลเกมผมแต่ก่อน มันโชว์ในอนาลิติคว่าคนซับเป็นหญิง 7%

ส่วนในบอร์ดที่ผมรู้แน่ๆมีแค่ 3-4คน รวมถึงคุณคนนี้ด้วย
เคยซื้อขายอะไรไม่ทราบเมื่อ 4-5ปีก่อนจำไม่ได้ ร้านอยู่แถวบ้านเก่า

armidtaputoz's Photo armidtaputoz 07 Jan 2021

81,000 จ้าาา
(ซื้อเลนส์กล้องจากพ่อค้าในกลุ่ม facebook)