`
←  DGO Living Room : ห้องนั่งเล่น
Logo
»

สอบถามการขับรถทางไกลหน่อยครับ

SixFeaTz's Photo SixFeaTz 20 Nov 2020

Benz E230 W210 ปี95 นี่สามารถขับไปกลับเชียงใหม่ได้มั้ยครับ

ปล.ตัวเครื่องทำใหม่แล้วเติม E85 ครับ

TanK's Photo TanK 20 Nov 2020

ผมว่ามันพูดยากนะ สภาพรถเรา เราน่าจะพอรู้และตัดสินใจได้ว่ารถเราไหวไหม
รถเก่า แต่ถ้าบำรุงรักษาดีๆ มันก็วิ่งได้ดีครับ
ไป-กลับ กรุงเทพ-เชียงใหม่ ประมาณ 1,400-1,500 กม. ลองพิจารณาดู
ถ้ารถสภาพพร้อม คนขับพร้อมก็ไปได้ครับ
ขับไป แวะพักรถ พักคนบ้างระหว่างทาง ไม่ประมาท ง่วงไม่ขับ ถึงจุดหมายแน่นอน

joamz3's Photo joamz3 23 Nov 2020

w210 นี้อึดมากนะครับ ถ้าระบบระบายความร้อน ท่อน้ำต่างๆเคยเปลี่ยนแล้ววิ่งได้สบายๆครับ เอาจริงๆมั่นใจกว่ารุ่นใหม่ๆที่เป็นกึ่งไฟฟ้าอีกครับ

SnakeSolov's Photo SnakeSolov 23 Nov 2020

ออกแต่เช้ามืดเป็นพอครับ อย่างน้อยถ้ามีปัญหาก็แก้ในตอนกลางที่ช่างในแต่ละจังหวัดยังทำงานอยู่ได้
เตรียมเบอร์ตำรวจทางหลวง เบอร์ตำรวจชนบท ทางพิเศษต่างๆไว้โทรหาด้วยครับเผื่อมีปัญหาในเส้นทางป่าละเมาะ

theleonzepyeus's Photo theleonzepyeus 23 Nov 2020

รุ่นนี้ ถ้าแก้ไขเรื่องความร้อนแล้ว สบายๆครับ

SixFeaTz's Photo SixFeaTz 27 Nov 2020

โอเคครับผมขอบคุณทุกท่านนะครับ แต่ตอนนี้คิดว่าลดความเสี่ยงดีกว่านั่งเครื่องไปแล้วไปเช่ารถดีกว่าขอบคุณครับ