`
←  DGO Living Room : ห้องนั่งเล่น
Logo
»

นำข่าวคราวของเครื่อง PS5 ในไทยมาฝากกับวันท...

cyberbot's Photo cyberbot 20 Nov 2020

หลายๆคนในบอร์ดก็คงได้เครื่อง PS5 เครื่องหิ้วมาครอบครองบ้างแล้วแน่เลย

ส่วนคนไหนที่กำลังเล็งๆจดๆจ้องอยู่ มีข่าวดีหลายๆอย่างเลย ไม่ว่า จะเป็นวางจำหน่ายในไทย

หรือราคาที่จะเปิดตัว ข้อมูลนั้นผมก็ไปสอบถามหามาตามแหล่งต่างๆใน กทม

มกราคมนี้คงมีคนไทยกลุ่มใหญ่ได้มีเครื่องเล่นกันแน่นอน และราคาที่ไม่ได้แพงเวอร์ด้วย

คงอยู่ประมาณ 17000 บาท กับเครื่องรุ่นตัวใส่แผ่น

roger's Photo roger 20 Nov 2020

ไม่ต่ำกว่าเมกาหรอกครับ ps4 ยังแพงกว่าเลย

ACE of The ACE's Photo ACE of The ACE 20 Nov 2020

มา 17K จริง นี่ผมกราบเลย รอสอยครับผม

[[[PEE]]]'s Photo [[[PEE]]] 20 Nov 2020

รอเครื่องศูนย์เหมือนกันครับ แต่อาจจะรอเกมที่อยากเล่นมากๆให้ออกอีกซักเกมส์ก่อน คิดๆแล้วก็ยังดีนะที่ไม่ได้มีเกมเทพๆสำหรับผมออกพร้อมเครื่อง ไม่งั้นอาการหนัก55

keepwalking's Photo keepwalking 20 Nov 2020

พอcyberpunkเลื่อน ความอยากก็หายไปเลยคนับ

umbababa's Photo umbababa 21 Nov 2020

ยังไม่มีเกมจะเล่น แต่ก็คนอยากได้มารันเกมps4กันน่าดู

..HnOnG..'s Photo ..HnOnG.. 24 Nov 2020

มาเถอะอยากซื้อ..

joamz3's Photo joamz3 25 Nov 2020

Xbox series s,x
ทำไมไม่มีคนพูดถึงเท่าps5 ครับ มันไม่มีเกมเด็ดๆเหรอครับ

ผมจะซื้อ ps5 เพราะ เกมgt7 กับ god

9th TEARDROP's Photo 9th TEARDROP 26 Nov 2020

ตอนนี้นอกจากบนอีเบย์ราคากว่า 30,000 ก็หาที่ไหนไม่ได้แล้วล่ะ
คนเริ่มบ่นกับปัญหาแล้วด้วย เสียงดังแปลกๆบ้าง จอดับบ้าง เปิดเกมเก่าแต่ดันรันเวอชั่นPS4 ไม่อัพเกรดกราฟฟิคบ้าง

View Postjoamz3, on 25 November 2020 - 09:53 AM, said:

Xbox series s,x
ทำไมไม่มีคนพูดถึงเท่าps5 ครับ มันไม่มีเกมเด็ดๆเหรอครับ

ผมจะซื้อ ps5 เพราะ เกมgt7 กับ god
ใช่ครับ
MS ซ้ำรอยเดิมคือผูกEXกับใครไม่ได้ (ก็พี่แกเล่นเอาเกมใหม่ลงในเกมพาสตั้งแต่ day1)
แถม EX ตัวเองอย่าง Halo ก็แป่ก ดูแย่มาก ต้องเอากลับไปซ่อม

SnakeSolov's Photo SnakeSolov 27 Nov 2020

ผมดูกราฟิค+รีวิวเกมจากหลายๆคนที่เริ่มเล่นโชว์บน Youtube ช่วงอาทิตที่ผ่านมาแล้วผมบอกเลย ไม่ได้เงินผมแน่นอน
คือภาพมันไม่ต่างจาก PS4 Pro เลยสักนิด คือมันเหมือนกับที่ผมมีตอนนี้เลยเล่นผ่านTV4K เอาจริงผมงงมากนะ
Gen ใหม่ได้แค่นี้จริงๆหรอค่อนข้างผิดหวังมากครับ คงต้องดูกันยาวๆ หรือรอดูอีกทีตอนมี PS5 Pro ออกเลย