`
←  Retro Game Room - รวมทุกเรื่องเกี่ยวกับเกมเก่า
Logo
»

Tonbo Magazine หน้าโฆษณา Street Fighter II...

umbababa's Photo umbababa 09 Oct 2020

สาเหตุที่ผมใช้เสียง google เพราะ เพราะบทความข่าวtonboไม่เหมือน Mega gamemag มันจะคล้ายๆ การอ่านข่าว "เรื่องเล่าเช้านี้"
มันมีความเป็นเอกลักษณ์ของคนเขียนข่าวสูงมาก พอผมอ่านไปแล้วมันเหมือนผมเป็นนักพากย์ กำลังเนียนตัวเองเป็นทีมงาน tonbo อยู่
แต่ผมไส่เอาไว้กรณี ที่ดูบนมือถือแล้วอ่าน text ไม่ออก ถ้าเสียง google มันน่ารำคาณก็ต้องขออภัยด้วยครับ
Edited by umbababa, 10 October 2020 - 05:33 AM.

umbababa's Photo umbababa 10 Oct 2020

อันนี้เจอจากหนังสือ MEGA ช่วงยุค MEGA CD แปลกดี

อันนี้เจอในเน็ตแปลกดี เลยเอามาไส่ซับไทย

gamer's Photo gamer 14 Oct 2020

ถามนิด ใช้โปรกรมอะไรทำวีดิโอครับ

umbababa's Photo umbababa 15 Oct 2020

vegas 12 ครับ รุ่นหลายปีก่อนโน่นเลย ผมใช้windows7 เลยใช้รุ่นใหม่กว่านี้ไม่ได้
ปรกติผมแค่ คลีน หนังสือเกมเก่าๆให้มันขาวชัดขึ้นโพสในFB ถ้าภาพมันเละมากก็ไปหาภาพเดียวกันที่คมชัดกวาในgoogleมาแปะทับ
แต่ บางทีหาภาพไม่ได้ แต่ได้ภาพวีดีโอที่น่าสนใจกว่าแทน ก็เลยเปลี่ยนทำเป็นคลิปแทน เวลาโพสบน FB มันจะเนียนๆ ดูไม่ออกว่าภาพนิ่งหรือภาพวีดีโอ