`
←  DGO Living Room : ห้องนั่งเล่น
Logo
»

** ไม่รู้จะถามใครดี ถามในนี้ละกันครับ **

หน้ากากตี๋'s Photo หน้ากากตี๋ 03 Jul 2020

...

สั้นๆ คับ คือ

ผมดูหนังแบบไฟล์ ผ่าน HDPlayer

แอมป์ดูหนังที่ผมใช้เป็น AVR HD

ที่ถอดรหัสเสียง Dolby true HD หรือ DTS-HD ได้ปกติ

วันนึง ไปโหลดหนังของ Netflix มาดู (ผ่านเครื่องเล่น HDPlayer ตัวเดิม)

ไฟล์หนังใช้ระบบเสียงแบบ Dolby Digital Plus

พอเปิดผ่าน AVR เสียงกระตุกรัวๆ ไม่หยุดเลยคับ

ผมต้องแก้ไขตรงไหนครับ?

ขอบคุณครับ

:o_sorry:

...

LeoGinkaman's Photo LeoGinkaman 03 Jul 2020

เครื่องไม่รองรับ การถอดรหัส กระมังครับ มีการถอดรหัสรูปแบบอื่นให้เลือกเพิ่มเติมหรือไม่ครับ.อาจต้องเลือกให้ตรงกับตัวavr