`
←  DGO Living Room : ห้องนั่งเล่น
Logo
»

จอปัญหา จอยเพลย์รุ่นแรก ปุ่มกดดีเลย์/เสียง...

junior555_toto's Photo junior555_toto 24 Jun 2020

ใครเคยเจอปัญหา จอยเพลย์รุ่นแรก ปุ่มกดดีเลย์/เสียงขาดๆหายๆ ตลอดเวลาที่เสียบหูฟังกับจอยบ้างครับ
  • ถ้าช่วงไหนที่เสียงจากหูฟังดับไป ปุ่มก็จะกดไม่ติดเลย
  • ลองเปลี่ยนเป็นต่อเน็ตผ่านสายLan ไม่หาย
  • เครื่องใช้งานกับ UPS ตลอด, วางเครื่องแนวตั้ง, วางเครื่องบนโต๊ะคอม ติดกับหน้าจอคอมเลย
  • ทดลองปิด WIFI 2,4Ghz ทั้งบ้าน ปิด Bluetooth มือถือ แทปแล็ต ไม่หาย
  • เครื่องต่อตรงกับจอคอม ไม่ผ่าน hdmi switch ใดๆ
  • มันมีอาการ Input Lag กดปุ่มไปแล้ว หรือหมุนอนาล็อค สัก3-5วินาที ปุ่มถึงติด เป็นๆหายๆตลอดเวลา ต้องถอดหูฟัง เล่นเท่านั้นถึงจะหายแลค
  • เสียงที่หูฟังก็กระตุกตลอดเวลา ลองเปลี่ยนจอยที่ใช้แล้วสามตัว(เจนแรกทุกตัว) ลองเปลี่ยนหูฟังที่ใช้สี่ตัว จอยก็ยังเสียงกระตุก/ปุ่มดีเลย์ทุกตัว
  • ทดลอง Factory Reset, Reset ที่ปุ่มด้านหลังจอย ทั้งสามตัว ไม่หาย
  • ทดลองเลิกใช้ External HDD ไม่หาย
  • ต่อสายUSBเล่นก็เป็นเหมือนเดิมทั้งสามตัว

ทำไงดีครับ ปกติเล่นเกมคือผมต้องใส่กับหูฟังจากจอยเท่านั้นด้วย เพราะเล่นกับจอคอมพิวเตอร์ ถ้าไม่ได้ต่อหูฟังกับจอยคือจะไม่มีเสียงเวลาเล่นเกมเลย จนปัญญาแล้วครับ

ขอบคุณครับ

Ritcher's Photo Ritcher 25 Jun 2020

ไม่ซื้อเจนสองมาลองครับ

LeoGinkaman's Photo LeoGinkaman 25 Jun 2020

เข้ามาตกใจว่ายังมีจอยเจ็นแรกหลงเหลืออยู่ ไม่รู้ว่าชิพบลูตุ๊ด ของจอยรุ่นแรกเวอร์ชั่นอะไร เพราะอาการแบบนี้พวกลำโพงบลูตุ๊ด ที่ออกมาแรกๆที่บลูตุ๊ดเวอร์ชั่นต่ำมักจะเป็นครับ ยืนบังละหว่างมือถือกะลำโพงก็เสียงขาดกระตุกๆแล้ว

JoeTh's Photo JoeTh 25 Jun 2020

ผมใช้อยู่ทั้ง gen1 gen2 ไม่เคยมีอาการที่ว่าเลยครับ เล่น tekken กับ call of duty เสียบหูฟัง

junior555_toto's Photo junior555_toto 25 Jun 2020

Ritcher, on 25 June 2020 - 01:04 AM, said:

ไม่ซื้อเจนสองมาลองครับ

ผมมาตั้งแต่สมัยยังไม่มีจอยเจนสองครับ

LeoGinkaman, on 25 June 2020 - 11:25 AM, said:

เข้ามาตกใจว่ายังมีจอยเจ็นแรกหลงเหลืออยู่ ไม่รู้ว่าชิพบลูตุ๊ด ของจอยรุ่นแรกเวอร์ชั่นอะไร เพราะอาการแบบนี้พวกลำโพงบลูตุ๊ด ที่ออกมาแรกๆที่บลูตุ๊ดเวอร์ชั่นต่ำมักจะเป็นครับ ยืนบังละหว่างมือถือกะลำโพงก็เสียงขาดกระตุกๆแล้ว

อันนี้คือใช้งานปกติมาตลอดครับ จนผมแกะเครื่องทำความสะอาดตัวเครื่องฝาด้านบน จู่ๆก็เป็นเลย

JoeTh, on 25 June 2020 - 11:34 AM, said:

ผมใช้อยู่ทั้ง gen1 gen2 ไม่เคยมีอาการที่ว่าเลยครับ เล่น tekken กับ call of duty เสียบหูฟัง

ตอนนี้เล่นเกมไม่ได้เลยครับ ดีเลย์ตลอดเวลา

umbababa's Photo umbababa 25 Jun 2020

อาจจะมีอุปกรณ์บลูทูชอะไรอื่น จากในห้องหรือรอบข้างไปรบกวนมันก็ได้น่ะครับ

o++o's Photo o++o 25 Jun 2020

สนทนาเกี่ยวกับจอยps4ฤา

junior555_toto's Photo junior555_toto 25 Jun 2020

o++o, on 25 June 2020 - 04:54 PM, said:

สนทนาเกี่ยวกับจอยps4ฤา

ใช่ครับ