`
←  DGO Living Room : ห้องนั่งเล่น
Logo
»

มาตามนัด รีวิวเกมภาคต่อทึ่โลกรอคอย The Las...

paween_a's Photo paween_a 16 Jun 2020

ที่ได้คะแนนไม่เต็มเพราะมีข้อด้อยเรื่องอะไรเหรอ?

kim10's Photo kim10 16 Jun 2020

View Postpaween_a, on 16 June 2020 - 09:33 AM, said:

ที่ได้คะแนนไม่เต็มเพราะมีข้อด้อยเรื่องอะไรเหรอ?

ไม่มีโหมด online ครับ

birduz99's Photo birduz99 16 Jun 2020

แปลกแฮะว่าทำไมภาคนี้ไม่มีโหมดออนไลน์​ รู้สึกว่าภาคที่แล้วก็มี​แล้วผลตอบรับก็ดีด้วย​ ไม่รู้ว่าทำไมภาคนี้ถึงไม่ทำำ​ กะว่าถาคนี้ถ้ามีจะลองเล่นสักหน่อยอุตสาห์มีซับไทยคนน่าจะเล่นเยอะขึ้นด้วยในบ้านเรา

oatkung's Photo oatkung 17 Jun 2020

View Postbirduz99, on 16 June 2020 - 06:37 PM, said:

แปลกแฮะว่าทำไมภาคนี้ไม่มีโหมดออนไลน์​ รู้สึกว่าภาคที่แล้วก็มี​แล้วผลตอบรับก็ดีด้วย​ ไม่รู้ว่าทำไมภาคนี้ถึงไม่ทำำ​ กะว่าถาคนี้ถ้ามีจะลองเล่นสักหน่อยอุตสาห์มีซับไทยคนน่าจะเล่นเยอะขึ้นด้วยในบ้านเรา

ผมว่าด้วยพื้นที่ความจุของเกมส์และระยะเวลาในการสร้างอีกครับ ถ้าจะให้มีโหมดออนไลน์มาด้วยอาจจะต้องใช้แผ่น 2-3 แผ่นและอาจจะยังต้องใช้เวลาสร้างนานขึ้นอีก

birduz99's Photo birduz99 17 Jun 2020

View Postoatkung, on 17 June 2020 - 10:11 AM, said:

ผมว่าด้วยพื้นที่ความจุของเกมส์และระยะเวลาในการสร้างอีกครับ ถ้าจะให้มีโหมดออนไลน์มาด้วยอาจจะต้องใช้แผ่น 2-3 แผ่นและอาจจะยังต้องใช้เวลาสร้างนานขึ้นอีก
ขอบคุณครับ​ น่าจะใช่​ แต่ผมว่าไม่แน่คงน่าจะออกตามมาทีหลังก็ได้​ เพราะโหมดออนไลน์ภาคแรกมีแต่คนบอกสร้างเอาไว้ดีมากๆ​ ขนาดตอนนี้ก็ยังมีคนเล่นกันอยู่เลย​ สิ่งที่ทำเอาไว้ดีมากไม่น่าจะถูกตัดออก​ รออย่างมีความหวังว่าจะทำออกมาภายหลัง