`
←  DGO Living Room : ห้องนั่งเล่น
Logo
»

ตั้งแต่ PS5 แสดงศักยภาพรัน Unreal 5 รู้สึก...

California's Photo California 10 Jun 2020

ไม่ทราบว่ามีข่าวเกี่ยวกับทาง Xbox มั่ยครับ แต่ไม่แน่อาจมีอะไรใหม่มาเซอร์ไพรส์ แต่หาแหล่งข่าวใหม่ฯ ไม่ค่อยจะเจอ

kirari's Photo kirari 10 Jun 2020

แป้กอะ ทำตัวเอง xbox

Mableash's Photo Mableash 10 Jun 2020

Xbox ก็รันได้ครับผมเชื่อว่า 2 เครื่องนี้สเปคมันไม่หนีกันมากหรอก ต่างคนต่างมีสายสืบแต่ละฝั่งอยู่แล้ว ที่ตอนนี้เงียบเพราะรอจังหวะเปิดราคากันอยู่ ใครเปิดก่อนโดนอีกฝั่งขายตัดราคาแน่นอน

ที่ Epic เอา UE5 ไปเปิดตัวกับ PS5 พร้อมอวยโซนี่เพราะมันหวังผลเกม EX จากทางโซนี่ให้มาลง EX ร้านตัวเองบน pc ไปอวย MS มันไม่ได้อะไร MS เค้ามี window store ขายเกมตัวเองอยู่แล้ว

silapakorn's Photo silapakorn 11 Jun 2020

gpu ผลิตโดยเจ้าเดียวกัน มันไม่มีทางเลยที่จะแตกต่างกันอย่างสุดขั้ว อะไรที่ตัวนึงทำได้อีกตัวก็ทำได้ครับ ไม่จำเป็นต้องออกมาพูดซ้ำว่าฉันก็ทำได้นะ

ปล. ข่าวจากเว็บเพื่อนบ้าน เกม hell blade 2 ที่ microsoft ทำก็ใช้ UE5 นะครับ ตรงนี้บ่งบอกชัดๆ ว่า unreal 5 มันไม่ได้เป็นเอ็กกรูถีบของ playstation
http://www.gconhub.c...detail&id=88634
Edited by silapakorn, 11 June 2020 - 02:19 PM.