`
←  DGO Living Room : ห้องนั่งเล่น
Logo
»

แนะแนำเครื่องอบผ้าหน่อยครับ บ้านใครใช้บ้าง...

BussY's Photo BussY 07 Jun 2020

เท่าที่หาข้อมูลมา จะมีแนะนำ beko,siemen ซะเยอะ
มีใครใช้ยี่ห้ออะไรอยู่บ้างครับ แนะนำทีครับผม

bank522's Photo bank522 08 Jun 2020

ผมใช้ Bosch อยู่ครับ พอใจมาก ประหยัดแรงพ่อบ้านไปได้เยอะ มีเวลาไปล้างจาน ถูบ้านต่อ

joamz3's Photo joamz3 08 Jun 2020

ผมใช้ electrolux ซ่อมไป 2 รอบแล้ว สายพานขาด แผงวงจรชื้นพัง ใน 3 ปี ใช้งานอาทิตย์ละวัน ใช้แค่อบผ้าให้ลูกเบาๆ

ให้เป็นข้อมูลครับ

halala's Photo halala 09 Jun 2020

Beko ครับ ไม่เจอปัญหาอะไร
เวลาใช้ แยกผ้าตามความหนา ปรับความร้อนตามผ้า
อันไหน เข้าไม่ได้ ต้องระวัง ครับ
อ่านคู่มือ จะบอกรายละเอียดครบครับ

BussY's Photo BussY 11 Jun 2020

ขอบคุณทุกท่านมากๆครับผม
Edited by BussY, 11 June 2020 - 09:27 PM.

tsm's Photo tsm 14 Jun 2020

หลักๆมี 2 แบบ

แบบเป่าลมร้อนออกนอกเครื่อง

แบบไม่เป่าลมร้อนออกจากเครื่อง

แบบเป่า ต้องมีท่อลมร้อนพ่นออกจากเครื่อง ราคาถูกกว่าอีกแบบ ควรตั้งใกล้หน้าต่าง เพื่อให้ท่อพ่นลมร้อนออกทางหน้าต่าง หรือเจอะกำแพงบ้านเพื่อวางท่อลมร้อนให้พ่นลมร้อนออกไปนอกบ้าน

แบบไม่เป่า ตั้งตรงไหนในบ้านก็ได้ ขอแค่เสียบปลั๊ก เพราะไม่มีลมร้อนพ่นออกจากเครื่อง ราคาสูงกว่าอีกแบบ