`
←  DGO Living Room : ห้องนั่งเล่น
Logo
»

ปสก. ส่งของกับBEST INC กากมาก

kfkfkkfkfkfkffkfkk's Photo kfkfkkfkfkfkffkfkk 07 Jun 2020

3วันละ สินค้ายังมาไม่ถึง แนะนำอย่าใช้
ดวงดีก็ตามdue แต่ผมไม่แนะนำนะ

kfkfkkfkfkfkffkfkk's Photo kfkfkkfkfkfkffkfkk 07 Jun 2020

ห่วย ช้า ส่งของ3วันยังไม่ถึง

จนของเสียละ เพราะเป็นของกิน

โฆษณาตัวเองบอกวันเดวถึง

ไม่ส่ง ส่งช้าก็ไม่บอกลุกค้า ติดต่อก็ยาก

สรุปว่า แพง กาก ช้า ห่วย แล้วแต่ดวง

MyAngel's Photo MyAngel 07 Jun 2020

เรื่องห่วยอะไรนี่ผมไม่รู้นะ เพราะเคยเจอช้าสุดวันเดียวพอๆกับ J&T Express นั่นแหละ

แต่เรื่องแพงนี่ไม่ใช่แล้วมั้งครับไปเทียบกับอะไรถึงแพงครับ ผมสั่งของใน shopee มานับไม่ถ้วนละค่าส่ง best express ถูกสุดถ้าเทียบกับเจ้าอื่นๆ ( มี flash ถูกกว่าแต่น้อยร้านที่จะใช้ คือไม่ว่าจะสั่งกี่อย่างหนักขนาดไหนก็ 40 บาท )

ล่าสุดเลยสั่งขนมชุดใหญ่เยอะมาก Best Express 45 บาท J&T ค่าส่ง 60 บาท Kerry 90 บาท

เคอรี่ตอนโควิดเองก็ใช่ว่าจะส่งเร็ว ช้ากว่า J&T Express อีกช่วงโควิดเนี่ย (เจอเลทไป 4 วัน) สำหรับผม 3 เจ้านี้ผมให้ดีกว่าไปรษณีย์ไทยหมดแหละเพียงเพราะเรื่องโทรหาผู้รับอย่างเดียวเลย

Julong's Photo Julong 07 Jun 2020

ถ้าสั่งของในโชวปีผมจะเลี่ยงนินแว้นก่อนเพราะเคยเลือกเห็นถูกดี รอไปเป็นอาทิตย์พอจะส่งโทรมาบอกจะส่งแล้วะ
รอไปชั่วโมงหนึ่ง โทรมาอีกบอกเลยแล้วเดี่ยวพรุ่งนี้เข้ามาใหม่ พอพรุ่งนี้ผมก็รอไม่ยอมโทรมาเลยเช็คในโชวปีขึ้นสถานะไม่มีคนรับ
ส่งกลับไปเฉย แปลกดีเจ้านี้เลยเข็ดละไม่เลือกเด็ดขาด

birduz99's Photo birduz99 07 Jun 2020

ส่งแต่ไปรษณีย์ไทยให้ลูกค้ามาจะสิบปีแล้วครับ​ เลยไม่รู้นะนี่ว่าเดี๋ยวนี้มีเพิ่มขึ้นมาอีกเยอะเลย​ เลยไม่รู้ว่าเจ้าอื่นช้าเร็วยังไง​ แต่ที่ส่งไปรษณีย์ไทยผมส่ง​ ems​ ​​ตลอด​ ก็วันเดียวถึงแทบจะทุกครั้ง​ เช่นส่งของวันนี้ไม่เกินช่วงบ่าย​ พรุ่งนี้ลูกค้าก็ได้ของแล้ว

โจ้'s Photo โจ้ 07 Jun 2020

ปกติผมส่งแต่เจ้านี้แหล่ะ ใกล้บ้านสุด เจ้าอื่นปิดไปหมดแล้ว555
เท่าที่ฟังเขาบ่นมาคืองานเยอะขึ้น แต่คนเท่าเดิมเงินได้เท่าเดิม หของเก่าเคลียร์ไม่ทันเสร็จของใหม่มากองรอแล้ว

Brutal-Method's Photo Brutal-Method 08 Jun 2020

best ไม่เคยส่งเลย แต่เคยอ่านวีรกรรมคนเคยโดนในพันติ๊บ เลยไม่เอาดีกว่า
ส่วนตัวถ้าเอาราคาเป็นหลักก็ เคอรี่>ปณ.ไทย>นินจา
Edited by Brutal-Method, 08 June 2020 - 11:00 AM.

milfeulle's Photo milfeulle 08 Jun 2020

best ที่มาส่งบ้านผมใส่ท้ายรถกะบะมา ซึ่งไม่มีหลังคาหรืออะไรหุ้มเลย ยังนึกอยู่ว่าถ้าฝนตกจะเป็นยังไงเนี่ย

Dragonfly's Photo Dragonfly 08 Jun 2020

ผมว่าที่ไม่คุ้มค่าที่สุดคือ Kerry ครับ (ไม่อยากใช้คำว่าห่วย) ไม่เข้าใจว่าทำไมคนถึงส่งเยอะ

แพง(มาก) หลังๆไม่ได้ส่งถึงไวด้วย ... มีดีที่ระบบในร้านดี และคนส่งโทรหาลูกค้าทุกกล่อง (เจ้าอื่นโทรบ้างไม่โทรบ้าง)

หลังๆผมไม่เหยียบเลย Kerry นอกซะจากลูกค้าระบุให้ส่งด้วย Kerry

P' Nick's Photo P' Nick 08 Jun 2020

ผมใช้ไปรษณีย์ไทย สบายใจ ไทยแลนด์ครับ :mario:

Mr.J's Photo Mr.J 09 Jun 2020

kerry ก็ยังดีสุดในความรู้สึกผมนะ ส่วน Flash , JT , Ninja , Best ก็มีช้าบ้าง
Flash เคยทำของหาย คนส่งบอกจะใช้เงินคืน .. ก็รับผิดชอบดี แต่สุดท้ายก็หาของเจอ เอามาส่งให้
เหี้ยสุด คือ ปณ.ไทยครับ พัสดุส่งมาแบบกล่องบุบเกินครึ่งกล่องหลายรอบละ แล้วไม่รับผิดชอบอะไรด้วย
ส่งช้านี้ไม่ว่าครับ แต่กล่องบุบของเสียหายนี้ รับไม่ได้จริง :r19:

มีเยอะๆ ดีครับ แข่งกันเยอะๆ จะได้ปรับปรุงคุณภาพกัน

SnakeSolov's Photo SnakeSolov 12 Jun 2020

คนนุ้นก็บอกอันนี้แย่ คนนั้นก็บอกอันนี้ดี ต่างคนต่างเจอมาไม่เหมือนกัน ทุกเจ้าทั้งแย่และดีหมดไม่เหมือนกันแล้วแต่ดวง

มาบ่นในนี้ไม่มีประโยชน์อะไร ทุกเจ้าดีแย่เท่ากันหมด หน้าที่ของคุณคือโทรไปเอาเรื่อง โทรไปคอมเพลนแบบจัดเต็มให้เขาพัฒนาให้ได้

ขนส่งใหม่ๆที่มาเปิดส่วนใหญ่เป็นนายทุนจากจีน ขึ้นชื่อว่าจีน = ชุ่ยสัสๆ อยุ่แล้วครับ หน้าที่เราคือด่าเท่านั้น ด่าแรงๆให้แม่งหลาบจำและพัฒนา