`
←  DGO Living Room : ห้องนั่งเล่น
Logo
»

ป๋าปิคแจกเกมโอเวอร์คุก ฟรี-วันที่11 มิ.ย63

o++o's Photo o++o 05 Jun 2020

รีบกดรับของแท้กันนะครัช
https://www.epicgame...nvalidated=true

9th TEARDROP's Photo 9th TEARDROP 05 Jun 2020

เออ ใครเติม PS plus เดือนนี้ก็แจกหนักนะครับ

Call of duty WWII และ Star Wars Battlefront 2
ทั้งเอเชียและ us

หรือใครหมดจะเติมพอดี ตอนนี้ Plus 12เดือน (เอเชีย) ลด30% เหลือ 800กว่าบาท
Edited by 9th TEARDROP, 05 June 2020 - 02:11 PM.

Mableash's Photo Mableash 05 Jun 2020

อีปิค มันฟรีจริงๆอ่ะครับแจกแทบจะทุกวีคเกมแจกก็ไม่ใช่ขี้เหร่ ไม่ใช่ฟรีหลอกๆแบบ ps พอเลิกเติม plus ก็เล่นไม่ได้ ผมมีเกมฟรีในอีปิคตั้งแต่มันเปิดร้านเป็น 130+ เกมแล้วเยอะกว่าผมเติม plus 3 ปี อีก
คืออุดหนุนมันซื้อแค่ Division 2 ตอนลดเหลือร้อยกว่าบาทแค่เกมเดียว แต่ก็ยังดันหลังหักได้จากที่ UBI สโตร์ลดเองเหลือ 29 บาท :r31:

Ritcher's Photo Ritcher 05 Jun 2020

อีปิคสโตร์ มีแค่ในคอมหรอ ในps ไม่มีใช่ไหมครับ

o++o's Photo o++o 05 Jun 2020

View PostRitcher, on 05 June 2020 - 08:18 PM, said:

อีปิคสโตร์ มีแค่ในคอมหรอ ในps ไม่มีใช่ไหมครับ
ใช่ครับ คู่แข่งกับบริษัทสตีมบนคอม

9th TEARDROP's Photo 9th TEARDROP 06 Jun 2020

View PostRitcher, on 05 June 2020 - 08:18 PM, said:

ถ้ายังไม่สมัครนี่ถือว่าพลาดนะครับเนี่ย

ผมก็มีเกือบร้อยเกมละ แต่เล่นไปได้เกมเดียว ไม่จบอีกต่างหาก 555

ลิสเกมฟรีที่ผ่านมา เอาไปกดดูให้ช้ำใจเล่นนะครับ อิๆ
https://progameguide...ree-games-list/
Edited by 9th TEARDROP, 06 June 2020 - 01:38 PM.

Nobi Nobita's Photo Nobi Nobita 06 Jun 2020

ใจป้ำจริงๆ ต้องกดสมัครรับเกมฟรีตั้งแต่ GTAV

Mableash's Photo Mableash 06 Jun 2020

View Post9th TEARDROP, on 06 June 2020 - 01:36 PM, said:

ถ้ายังไม่สมัครนี่ถือว่าพลาดนะครับเนี่ย

ผมก็มีเกือบร้อยเกมละ แต่เล่นไปได้เกมเดียว ไม่จบอีกต่างหาก 555

ลิสเกมฟรีที่ผ่านมา เอาไปกดดูให้ช้ำใจเล่นนะครับ อิๆ
https://progameguide...ree-games-list/

ผมลองนับดูจริงๆมีแค่ 97 เองเคยแจกมาแล้ว 108 เกม ผมก็พลาดไปเยอะเหมือนกันนี่หว่า ทีแรกนับผ่านๆ นับยังไงได้ 130+ :r13:
ผมก็ลองโหลดมาเล่นแค่ 2-3 เกมเอง แล้วก็เล่นไม่จบเหมือนกันครับ ลบเอาเนื้อที่ไปลงเกมที่ซื้อมาก่อน มันมีเกมน่าเล่นเยอะมากแต่ก็แปลกดีวนเล่นอยู่แต่เกมเดิมๆที่ซื้อมา เหมือนว่ามันฟรีเราเลยไม่ค่อยให้ความสำคัญเท่าไหร่

9th TEARDROP's Photo 9th TEARDROP 06 Jun 2020

View PostMableash, on 06 June 2020 - 06:42 PM, said:

ผมลองนับดูจริงๆมีแค่ 97 เองเคยแจกมาแล้ว 108 เกม ผมก็พลาดไปเยอะเหมือนกันนี่หว่า ทีแรกนับผ่านๆ นับยังไงได้ 130+ :r13:
ผมก็ลองโหลดมาเล่นแค่ 2-3 เกมเอง แล้วก็เล่นไม่จบเหมือนกันครับ ลบเอาเนื้อที่ไปลงเกมที่ซื้อมาก่อน มันมีเกมน่าเล่นเยอะมากแต่ก็แปลกดีวนเล่นอยู่แต่เกมเดิมๆที่ซื้อมา เหมือนว่ามันฟรีเราเลยไม่ค่อยให้ความสำคัญเท่าไหร่
ไม่แปลกครับ เกมที่เราซื้อคือ เกมที่เราอยากเล่นมากที่สุด
พอได้จับจอยเล่นเราก็เลือกเล่นที่เราอยากเล่นก่อน ที่เหลือก็รอไป แต่สุดท้ายก็ดันซื้อเกมใหม่มาเพิ่มอีก
ของฟรีก็เลยถูกหมักไว้อย่างที่เห็น

มาลองคำนวนเวลาที่ต้องใช้เล่นจริงๆสิครับ
ผมเชื่อว่าทุกวันนี้ แค่ "เกมฟรี" ต่อให้เล่นทั้งวันทุกที่ที่แจก ก็อาจเล่นไม่ทันด้วยซ้ำ

Julong's Photo Julong 06 Jun 2020

รับมาดองอีกเกม เกมที่แจกยังไม่เคยเล่นซักเกมเพราะพื้นที่เต็มตลอด

ArPae's Photo ArPae 07 Jun 2020

ขอบคุณมากครับ