`
←  DGO Living Room : ห้องนั่งเล่น
Logo
»

จอยps4 มีก๊อปใหมครับ

umbababa's Photo umbababa 15 Mar 2020

ผมมีจอยps4แท้ตัวนึง แกะกล่องศูนย์เลย 1600บาท เวลามันสั่นก็สั่นเหมือนจอย ps2 ps3
แต่ได้จอยใหม่มาตัว ใช้งานเหมือนกันดีทุกอย่างยันโมชั่น หูฟัง ทัชสกีน และ สำโพงบนจอย
แต่เวลาสั่น มันสั่น วีนนนนน ดังมาก และเป็นสั่นถี่อย่างเดียว ไม่มีสั่นหนักแบบโครงทั้งจอย
หรือว่าจอยอันใหม่ผมจะเป็นก๊อปครับ นอกจากเรื่องสั่นแล้วแทบไม่เห็นความต่างเลย

Julong's Photo Julong 15 Mar 2020

ไม่รู้ของก็อปไหมแต่เห็นในลาซาด้าขาย 400-600 เห็นปกติร้านอื่นขายกันหลักพันขึ้นไป

umbababa's Photo umbababa 15 Mar 2020

น่าจะก๊อปสินะครับ เพราะไอ้สั่นแบบมอเตอร์เล็กหมุนส่งเสียง หวีดดดดด เนี่ย มันจะได้ยินเฉพาะ ps1 xbox wii เท่านั้น เรียกว่าสูญพันธ์ไปนานแล้วก็ว่าได้ ไม่คิดว่าจะต้องมาเจออีก

PongZung's Photo PongZung 15 Mar 2020

เคยคิดว่าคงไม่มีใครคิดก๊อป เพราะ Tech มันกระโดดข้ามไปพอสมควรจาก PS3 คงไม่คุ้มทุนในการผลิต ทั้งทัช speaker, light status, port ที่เพิ่มเข้ามา

แต่มันก็ดันมีคนก๊อป 555+ ถ้าก๊อปเก่งขนาดนี้ ทำไมไม่ไปผลิตอะไรเจ๋งๆไปเลยนะ ถ้าของก๊อป 500 บวกลบ ต้นทุน Tech ขนาดนี้ที่ยัดเข้าไปคงไม่ถึง 2-3 ร้อยบาท

ไปดู comparison มา ลองฟังเสียง L3 R3 ดูฮ่ะ มันจะค่อนข้างดังเวลากด

umbababa's Photo umbababa 16 Mar 2020

ลองกลับไปกดแกนอะนะล๊อกดู okชัวร์เลยครับ ก๊อปแหง