`
←  DGO Living Room : ห้องนั่งเล่น
Logo
»

ฟองสบู่เริ่มแตกแล้วจ้าาาาาาาาาาาาาาาา

leawnano's Photo leawnano 12 Mar 2020

หุ้นเละตุ้มแปะเตรียมรับผลกระทบหนักๆได้เลย

kirari's Photo kirari 12 Mar 2020

โหดมากเดือนเดียวเกือบ 500 จุด

joamz3's Photo joamz3 12 Mar 2020

ดาว โจนส์เซอร์กิตเบรคเกอร์ตั้งแต่เปิดตลาดพรุ่งนี้บ้านเราอาจซ้ำสอง ครับ
เข้าสู่ bear market เต็มตัวแบบมองไม่เห็นก้นเหวครับ ใครที่คิดว่าเวลายนี้ช้อนของถูก นั่งทับมือไว้นะครับ

เป็นกำลังใจให้ทุกท่านครับ จะกลับมาเป็นเทรนขาขึ้น bull market ต้องรอ covid19 ลดลงทั่วโลกครับ

อาจมีรีบาว์นกลับตัวขึ้นบ้าง แต่โดยรวมยังน่ากลัวมากๆเลยครับ ยังไงก็ขาลงแรงๆ
Edited by joamz3, 13 March 2020 - 12:02 AM.

Burm's Photo Burm 13 Mar 2020

บ้านเราเปิดมาก็ break เลยจ้า

วันนี้น่าจะครบ quota 2 รอบชัวร์ๆ
แล้วก็ไหลยาวววววววววว

ใครมีหุ้นติด port ก็ทิ้งไว้เฉยๆ นะ อย่าไปสนใจ ตอนนี้ไม่ทันแล้ว

ปล.ผมรอ DIF 10 บาท

kirari's Photo kirari 13 Mar 2020

ไม่เคยมีหุ้นมาก่อนเลย
เงินเย็นก็มีพอสมควร
อยากมีความรู้บ้าง

PongZung's Photo PongZung 13 Mar 2020

ผมเลิกเล่นมาตั้งแต่ 1600 กัดฟันขาดทุน และไม่คล่องเกี่ยวกับวงการนี้อีกเลย

เป็นกำลังใจให้ชาวดอยทุกท่านแคล้วคลาดปลอดภัยนะครับ

Burm's Photo Burm 13 Mar 2020

View Postkirari, on 13 March 2020 - 10:42 AM, said:

ไม่เคยมีหุ้นมาก่อนเลย
เงินเย็นก็มีพอสมควร
อยากมีความรู้บ้าง

เปิด port ทิ้งไว้ก่อนก็ได้ครับ จะได้ดูกระดานได้
แต่ยังไม่ต้องซื้อตอนนี้
รอจังหวะฟื้นตัว แล้วค่อยซื้อ โดยพิจารณาจากข่าวสารต่างๆ

จริงๆ ซื้อขายกับ broke ก็ลองถามเขาดูก็ได้ครับ หรือไม่ก็ดู clip ต่างๆ

แต่ที่ต้องมีแน่ๆ คือ "ใจ" กับ "วินัย" ครับ
เล่นหุ้น มันต้องมีขาดทุนแน่ๆ ผมเชื่อว่าโดนทุกคน
แต่ต้องมีการรู้จุด cut loss รักษาต้นทุน
แต่ถ้าไม่ทัน เจอตกขนาดนี้ ก็ต้องใจนิ่งล่ะครับ ที่เขาเรียก "ติดดอย" กัน

asdc's Photo asdc 13 Mar 2020

โควิคทำพิษซะแระ

Fozar's Photo Fozar 14 Mar 2020

Circuit Breaker กันทั่วโลกนี่

paween_a's Photo paween_a 16 Mar 2020

เรียกว่าฟองสบู่ได้เหรอ? มันน่าจะเป็นผลพวงจากไวรัส