`
←  DGO Living Room : ห้องนั่งเล่น
Logo
»

ลอง Demo FF VII Remake กันเหรอยังครับ

Zon&Sun's Photo Zon&Sun 09 Mar 2020

ภาพสวยเลยทีเดียว การเล่นคล้ายๆกับ Kingdom Heart บอสยากเอาเรื่องอยู่ เล่น 2 รอบถึงจะผ่าน

สำหรับผม จัดแน่นอนครับ เกมนี้!

ผมเอง's Photo ผมเอง 09 Mar 2020

ไม่รู้ทำไมเล่นแล้วอยากให้มี option หรือ dlc เอาโมเดลเก่าที่แขนเป็นป๊อปอายมาเล่นได้จัง น่าจะตลกดี เหมือนของ re2

ส่วนตัวคงยังไม่ซื้อทันที ไม่รู้ว่าจะกี่ปีออกจบ แต่ไม่น่าใช่เครื่องเจนนี้แหงๆ (เอาจริงๆก็ไม่ค่อยมั่นใจว่าจะออกจนจบได้จริงๆรึเปล่าด้วย)

umbababa's Photo umbababa 09 Mar 2020

รอบแรกไม่ผ่านบอส เลยเล่นอีกรอบอ่อ มันต้องสับๆแล้วแคลเซิลมาเป็นโหมดฟันรัว ถึงจะได้ผลดี
ผมชอบที่การเหวี่ยงดาบยักษ์ของ คราว มันเหมือนกับ กัซ ในเบอร์เซิกภาคPS2นะ
คือ ดาบมันหนักมากแล้วมันเหวี่ยงดาบแบบหมุนจุดศูนย์ถ่วงทั้งตัวแล้ว แล้วอาศัยแรงเหวี่ยงหนีศูนย์เพื่อง้างดาบต่อๆไปเป็นคอมโบ
มันดูสมจริงดี ไม่เหมือนกับถือดาบยักษ์แต่ฟันออกมาเบาราวกับมันเป็นดาบโฟม

ลองหาคลิปเดโมอื่นๆดู ผมว่า ทิฟาดูพิลึกไปนิด ตรงที่แย๊บหมัด 1 2 ไส่หุ่นยนต์แล้วหุ่นยนต์บาดเจ็บ แหม่ยังกับเคาะประตูบ้าน
ส่วน แอรีส นี่ผมว่า เหมือนเธอ เอ๋อๆ ติ้งต้อง ไงไม่รู้ จะยิงคาถาไฟก็ "ร้อนมากนะจ๊ะ" พูดพร่ำเป็นอนิเมไม่หยุด มันดูไม่เข้าพวกกับตัวละครอื่นเลย
แต่ฮาสุดคงไม่พ้น ระเบิดที่ แบเร็ท เตรียมมา โคตรกากกกกกก คิดว่าระเบิดแค่นี้จะถล่มเตาปฏิกรณ์ ได้จริงดิ? ทำเอา ชินระ กุมกระบาลเลย

lovelymarky's Photo lovelymarky 10 Mar 2020

มีโอกาสได้ลองไปตั้งแต่ออกวันแรก แล้วชอบมากกับระบบที่เกมใส่เข้ามาครับ แว๊บแรก..นี่มัน คิงด้อมฮาร์ท ไม่ก็ ไฟนอล 15 นี่นา
พอสู้บอสก็เปลืองยาหน่อย แต่ก็พอได้อยู่ครับ ระดับความไฮป์พุ่งๆ จนจบเดโมแล้วมีคัตซีนที่เอะอะทหารชินระล้อม อยู่กลางแยก อยู่ในเมือง
มันจะเล่าเรื่องได้แค่ไหนน่ะ.. แล้วก็เริ่มคิดถึง time exclusive 1 ปี อืม... จากที่จะเดย์วัน รอไปเล่นเครื่องเจนหน้าดีไม๊ เพลย์ 5 สงสัยมีบังคับซื้อแผ่นใหม่อีกรอบแน่ๆ
หันไปทาง ซีรี่ย์เอกซ์ ดีกว่าไม๊ อย่างน้อยระบบแบคเวิร์ดของเอกซ์ มันจะไม่ทิ้งคนเล่น เราจะได้เกมนี้ครบๆ ทั้งชุดใน แอคเคาท์เดียว

silapakorn's Photo silapakorn 10 Mar 2020

เล่นบน ps4pro คิดว่าคงไม่ซื้อ day1 หรือไม่ซื้อบน ps4 เลย อาจจะรอลง pc โน่นเลยเพราะผมไม่ชอบเกม action ที่ล็อค 30fps เท่าไหร่
อีกจุดที่ไม่ถูกใจคือกระโดดไม่ได้ ถือว่าลดศักยภาพการสำรวจโลกลงไปเยอะเลย

Julong's Photo Julong 10 Mar 2020

เปิดมาฉากแรกก็ขนลุกแล้วครับเทียบกับตอน ps1 แล้วตรงดี ส่วนแอ็คชั่นตอนแรกงงนิดหน่อยพอจับทางได้ก็เริ่มสนุก
แต่คงไม่ซื้อรอเครียร์เกมเก่าๆก่อนเยอะจัด 555

manu16's Photo manu16 10 Mar 2020

เมื่อคืนลองหนแรก ผ่าน PS VR เจอบอสตายไปรอบ เพราะไม่คุ้นกับการบังคับแบบไหม่ 555555

เดี๋ยวแก้ตัวไหม่กลับไปบังคับแบบ คลาสิคดู

9th TEARDROP's Photo 9th TEARDROP 10 Mar 2020

โคตรดีงาม ทำเอาผมเริ่มอยากควัก FF15 ที่ซื้อมาตั้งแต่ 6เดือนแรกแต่ยังไม่เคยเล่น ออกมาเล่นเลยทีเดียว 555
ความยากก็พอใช้ ไม่ง่ายเกิน ไม่ให้สแปมโพชั่น แต่ถ้าตอนเริ่มเกมยากแค่นี้ ช่วงหลังๆคงง่ายเกินไป

joamz3's Photo joamz3 11 Mar 2020

ยังไม่ได้ลองแต่ คงต้องซื้อแน่ๆ แต่คงไม่ถึงขั้นต้องเล่น dayone ตอนff7 ps1 ออก นี้ผมเดินผ่านร้านเกมที่เปิดโชว์นี้ยืนมองตาค้าง เก็บเงินซื้อได้แต่แผ่น(ก็อป) ฮ่าๆ เครื่องไม่มี

Mr_yakult's Photo Mr_yakult 11 Mar 2020

ชอบภาพสวย แต่ถ้า เอา แบบเทิรน์เบส มาผสม ด้วย รอเกตพลัง หน่อย ก็คงได้อารมณ์แบบอดีตมาอีกเยอะ

o++o's Photo o++o 11 Mar 2020

ทีเดียวผ่าน แต่เลือกเวลาเยอะๆหน่อยให้ไอ้อ้วนมันแขวะ