`
←  DGO Living Room : ห้องนั่งเล่น
Logo
»

การผจญภัยของได จะเป็นอนิเมะในปี 2020

Burm's Photo Burm 21 Dec 2019

รอชมได้

Ritcher's Photo Ritcher 22 Dec 2019

โครตชอบ สนุดดีตอนดูช่อง9

โจ้'s Photo โจ้ 23 Dec 2019

ซอยซัก3ภาคกำลังดี

KotDS's Photo KotDS 23 Dec 2019

รีเม๊คเหรอครับหรือแค่ปรับภาพแบบdragon ball kai

ACE of The ACE's Photo ACE of The ACE 23 Dec 2019

ช่วงนี้กำลัง อินกับ Dragon Quest XI อยากดูเลย :r13:

Burm's Photo Burm 23 Dec 2019

View PostKotDS, on 23 December 2019 - 08:34 AM, said:

รีเม๊คเหรอครับหรือแค่ปรับภาพแบบdragon ball kai

น่าจะ remake นะครับ ของเก่าก็ไม่ได้ว่าเป็นระดับตำนานแบบ DBZ
ทำใหม่ ด้วยเทคโนโลยี กับการเขียนบทแบบปัจจุบันน่าจะดีกว่า

ห่วงอย่างเดียว โตเอะมันลูกผีลูกคน บทจะดีก็ดีใจหาย (One piece ภาควาโนะ หรือ DBS ภาค Tournament of Power)
บทจะเผาก็...

one's Photo one 23 Dec 2019

ปีหน้า slamdunk ทําต่ออีก

ถ้ามี โรงเรียนลูกผู้ชาย เคนชิโร่ภาคเกาะชูร่า คุจากุ
ครบสูตรการตูนเด็กผู้ชายเลย

KotDS's Photo KotDS 23 Dec 2019

View PostBurm, on 23 December 2019 - 02:15 PM, said:

น่าจะ remake นะครับ ของเก่าก็ไม่ได้ว่าเป็นระดับตำนานแบบ DBZ
ทำใหม่ ด้วยเทคโนโลยี กับการเขียนบทแบบปัจจุบันน่าจะดีกว่า

ห่วงอย่างเดียว โตเอะมันลูกผีลูกคน บทจะดีก็ดีใจหาย (One piece ภาควาโนะ หรือ DBS ภาค Tournament of Power)
บทจะเผาก็...

ขอบคุณครับ hunter x hunterที่ฉายอยู่ตอนนี้ทำใหม่รึเปล่าครับ หรือแบบเดียวกับสมัยเป็นแผ่นvcd(พอดีมีแผ่นแต่ไม่มีเครื่องเปิดแล้ว)พอดีจำไม่ได้อ่ะครับว่าในแผ่นกับตอนปัจจุบันเหมือนหรือต่างกันไงบ้าง

nonbindil's Photo nonbindil 23 Dec 2019

ออกเป็นเกมนิคับ

gamer's Photo gamer 25 Dec 2019

Dragon Quest ทำอนิเมะออกมากี่ภาคก็ห่วยหมดอะ คงไม่หวังอะไรละ

umbababa's Photo umbababa 25 Dec 2019

จะสนุกหรอ เก่าขนาดนั้น มุขและไอเดียต่างๆ โดนเรื่องอื่นๆเอามาทำซ้ำจนกลายเป็นไอเดียดาดๆไปหมดแล้ว

mrtawat's Photo mrtawat 26 Dec 2019

ดราโกนิคโอร่า ? รอเลยค้าบบบ

Burm's Photo Burm 27 Dec 2019

View PostKotDS, on 23 December 2019 - 06:21 PM, said:

ขอบคุณครับ hunter x hunterที่ฉายอยู่ตอนนี้ทำใหม่รึเปล่าครับ หรือแบบเดียวกับสมัยเป็นแผ่นvcd(พอดีมีแผ่นแต่ไม่มีเครื่องเปิดแล้ว)พอดีจำไม่ได้อ่ะครับว่าในแผ่นกับตอนปัจจุบันเหมือนหรือต่างกันไงบ้าง

ตอนนี้ ไม่ใน่ใจ หมายถึงฉายตอนนี้ที่ไหนนะครับ เพราะ hunter โดนทำเป็นเมะ 2 รอบ รอบแรกปี 1999 รอบหลังปี 2011 ตอนรอบหลังนี่ทำใหม่หมดตั้งแต่แรกครับ ทำจนจบภาคเลือกตั้งเลย
อันนี้ดีครับแนะนำให้ดู เพราะ madhouse ทำ (ค่ายเดียวกับที่ทำ opm season 1 กับ overlord ครับ) ใน netflix มี ถ้ายังไม่เอาออกไปนะ