`
←  DGO Living Room : ห้องนั่งเล่น
Logo
»

ขอรบกวนถามเป็นความรู้หน่อยครับ..ว่าด้วยการ...

P' Nick's Photo P' Nick 20 Nov 2019

พี่นิคเองยังไม่เคยเข้าไปเล่น on-line กับเค้าเลย แถมเครื่อง Switch ก็ยังอยู่ที่หลานส่วนใหญ่ แล้วพี่นิคต้องทำยังไงบ้างครับ ถึงจะได้เข้าร่วมกลุ่มกับเค้า (จ่ายค่าสมัครไปแล้ว 150 บาท/ปี) รบกวนช่วยแนะนำด้วยครับ

จะเหมือนกับการเข้ากลุ่มของ Netflix ไหมครับ?

ขอบคุณครับ

P' Nick

:mario:

umbababa's Photo umbababa 21 Nov 2019

ผมรอคนเปิดก็ขอเข้าของเก่าก็จะครบปีแล้ว คงต้องเตรียมหาบ้านใหม่
ปล. ผมไม่ได้เล่นออนไลด์อะไร สมัครไว้เล่นเกม FC กับ SFC ฟรี เท่านั้นเอง

hnarcis's Photo hnarcis 21 Nov 2019

คล้ายๆ กันครับ ต้องมีคนเปิดก่อนจะต่างกันที่ หัวบ้านจะส่ง invite สมาชิกแฟมิลี่มาทางอีเมล์ที่ใช้สมัคร nintendo account กดรับ invite ก็เป็นสมาชิกในบ้านละครับ

P' Nick's Photo P' Nick 21 Nov 2019

ขอบคุณครับ

พี่นิคยังไม่เคยสร้าง Nintendo account มาก่อนเลย :mario:

Marko's Photo Marko 29 Nov 2019

ผมรอ คุณนิค มาjoinกลุ่ม ตั้งนานละก็ว่า เอ๊ทำไมยังไม่มาซะที invite ไป 2 รอบแล้ว
ยังกันที่ เหลือว่างรออยู่นะครับ :mario:

** ผมเพิ่งส่ง invite ไปอีกครั้ง (รอบ 3) นะครับเช้านี้
Edited by Marko, 29 November 2019 - 08:37 AM.