`
←  DGO Living Room : ห้องนั่งเล่น
Logo
»

ios13 ใช้ personal hotspotกันได้ไหมครับ

ROOKYCABLE's Photo ROOKYCABLE 11 Nov 2019

ของผมเชื่อมต่อกับได้กับอุปกรณ์อื่นได้
แต่ดาต้าของอินเตอร์เน็ตไม่สามารถใช้งานได้
ลองหลายวิธีแล้วก็ไม่หายครับ

tent's Photo tent 11 Nov 2019

ลองให้ละครับของผมปล่อยจาก note10 ไป ipad mini 2019 ได้ปกติครับ
13.2.2

ROOKYCABLE's Photo ROOKYCABLE 11 Nov 2019

ให้iosเป็นhostน่ะครับ

donutpla2's Photo donutpla2 12 Nov 2019

ของผมปล่อยจากXไปโน้ต8ได้ครับ

ekbee's Photo ekbee 12 Nov 2019

iOS เท่าไหร่ครับ​ 13.2 หรือเปล่า​ถ้าใช่​ น่าจะเปนที่​ iOS​ ครับ​ up 13.2.2 แล้ว​ reset network setting ทีนึงครับ

ROOKYCABLE's Photo ROOKYCABLE 12 Nov 2019

อัพเป็น 13.2.2 +reset แล้วครับ
ไม่หาย 😞

Burm's Photo Burm 12 Nov 2019

ผมปกตินะ

แชร์ให้ macbook

PeanutXL's Photo PeanutXL 12 Nov 2019

ลองสอบถามกับทาง เครือข่าย ดูมั้ยครับว่าโดน block สัญญามือถือสำหรับแชร์ไวไฟ หรือเปล่า

หรือ ลองเปลี่ยนเบอร์แล้วใช้งาน personal hotspot ดู อีกรอบก็ได้ครับ

ROOKYCABLE's Photo ROOKYCABLE 12 Nov 2019

ผมลองเปลี่ยนsimแล้วก็ไม่หายครับ
แต่ถ้าเชื่อมต่อกับbt จะใช้ได้ครับ
น่าจะเป็นที่wifiของเครื่องต้นทาง
ที่เหมือนปิดทางส่งdataไปยังปลายทาง
แต่wifiเครื่องต้นทางตอนเชื่อมต่อกับ
เร้าเตอบ้านก็ปกตินะ แปลก

PeanutXL's Photo PeanutXL 13 Nov 2019

แบบนี้น่าจะต้อง เมล ไปถามทาง iCare ให้เปิดเคสได้นะครับผมว่า
อาจจะต้องเคลมเครื่องใหม่ ถ้าทำทุกทางแล้ว ไม่สามารถใช้งาน personal hotspot ได้

ArPae's Photo ArPae 19 Nov 2019

ถ้าเครื่องที่ต่อ Hotspot เป็น ios ให้จิ้มสัญลักษณ์ i ท้ายชื่อ Hotspot

แล้วปิด Low Data Mode ครับ

theleonzepyeus's Photo theleonzepyeus 20 Nov 2019

ลองแบบนี้ครับ ครั้งแรกให้เครื่องios ที่ปล่อย hotspot เปิดหน้าแชร์ hotspot ค้างไว้ แล้วให้เครื่องที่จะ join hotspot ่ทำการ join มา แล้วค่อยเปลี่ยนเป้นหน้าอื่นครับ

pondpai's Photo pondpai 20 Nov 2019

ผมเป็นครับ จะแชร์เน็ตให้ NB ส่งงาน ใช้เครื่องตัวเองi8plus 13.1.3 เน็ตในNBไม่ขึ้น

เครื่องแฟนก็ 8plus 13.1.3 เหมือนกันไม่ขึ้น

เลยเปลี่ยนเครื่องแม่ i7 ธรรมดา OS 12?? ดันได้ครับ