`
←  DGO Living Room : ห้องนั่งเล่น
Logo
»

เก็บภาพเล็กๆ น้อยๆ จากโตเกียวมาฝากชาว DGO...

P' Nick's Photo P' Nick 02 Nov 2019

พอดีว่าผมไปเที่ยวกับเพื่อนกันสองคนแบบเที่ยวเอง ไปเฉพาะโตเกียว 8 วัน (7 ต.ค. – 14 ต.ค. 62) เจอกับพายุไต้ฝุ่น Hagibis ในวันที่ 13 ต.ค. 62 พอดี แต่ก็ผ่านมาได้แบบ ชิว ชิว ครับ..555

Tokyo Tower

Central Station

Imperial Palace

Odaiba

Sensoji Temple, Asakusa

Edited by P' Nick, 02 November 2019 - 10:33 AM.

P' Nick's Photo P' Nick 02 Nov 2019

ราคาเครื่องเล่นเกมส์ และ แผ่นเกมส์ต่างๆ ของมือหนึ่ง ไม่ถูกเลยนะครับ ยิ่งเป็นของมือสองหายาก ยิ่งราคาแพงครับ

แต่หากเป็นเครื่องเล่นเกมส์ และแผ่นเกมส์เก่าๆ ที่ไม่ได้หายากอะไร ราคาในร้านขายของมือสอง ที่มีคนเอามาขายทิ้ง ก็ถูกใช้ได้เลยนะครับ

Akihabara

ร้านเกมส์มือสอง และของเล่นโบราณต่างๆ ที่หายาก ตึก Mandarake, Akihabara

ตู้หยอดไข่ Gachapon ย่าน Akihabara

ร้าน Don Quijote, ย่าน Asakusa

ของใช้ท่านชาย ถูกจริง..
Edited by P' Nick, 02 November 2019 - 03:17 PM.

ตู้หนีบของ เล่นยาก หลอกล่อให้ดูว่าเล่นง่าย แต่จริงๆแล้ว เล่นยากมากๆ หมดไปเยอะเลยครับ

Arcade Center, Akihabara

Gundam Café ย่าน Akihabara

ร้านค้าย่าน Akihabara ยามราตรี

Edited by P' Nick, 02 November 2019 - 03:33 PM.

ย่าน Shibuya ยามราตรี

คลิปวีดีโอระหว่างเดินข้ามถนนบรเวณห้าแยกชิบูย่า..

คลิปวีดีโอ ทีมงาน Mario Karts ขับรถโชว์ เพื่อโปรโมทการท่องเที่ยวย่าน Shibuya และ Tokyo Olympic 2020 (มั้งครับ)

Edited by P' Nick, 04 November 2019 - 11:18 PM.

คลิปวีดีโอ ขณะอยู่บนชั้น 13 ในห้องพักของโรงแรม ขณะที่พายุไต้ฝุ่น Hagibis เริ่มเข้าโจมตีกรุงโตเกียว

ผมชอบไอ้น้องคนนี้จัง ถ่าย MV ท่ามกลางพายุไต้ฝุ่น Hagibis ได้ใจ ได้อารมณ์จริงๆ 555

วิวข้างทางระหว่างนั่งรถไฟฟ้าสาย Keisei Access Express ไปสนามบินนาริตะ

Edited by P' Nick, 04 November 2019 - 11:02 PM.

tidas21's Photo tidas21 02 Nov 2019

ตู้หยอดไข่ข้างถนน เขาปล่อยตากแดดตากฝนไว้แบบนั้นเลยเหรอครับ?

View Posttidas21, on 02 November 2019 - 12:26 PM, said:

ตู้หยอดไข่ข้างถนน เขาปล่อยตากแดดตากฝนไว้แบบนั้นเลยเหรอครับ?

หลังจากปิดร้านสามทุ่ม พนักงานก็ยกเข้าไปเก็บข้างในร้านครับ..พี่นิคเห็นอยู่เหมือนกัน

ร้านนี้เลยครับ..Bic Camera

หุ่นที่พี่นิคและเพื่อนหมุนไข่กันมา วางโชว์บนหัวเตียงนอนที่โรงแรมกันครับ
Edited by P' Nick, 02 November 2019 - 03:39 PM.

snk vs playmore's Photo snk vs playmore 02 Nov 2019

สุดยอดด อยากไปบ้าง

ร้านโชว์และขายโมเดล Tamashii Nations Tokyo

Edited by P' Nick, 04 November 2019 - 10:44 PM.

kirari's Photo kirari 02 Nov 2019

เท่มากครับคุณพี่นิก
ดีจังไปเที่ยวกับเพื่อนแบบสบายๆ

nonbindil's Photo nonbindil 03 Nov 2019

สวยมากคับ

gamer's Photo gamer 03 Nov 2019

ขอบคุณสำหรับภาพครับ หน้าท่านคล้ายคนญี่ปุ่นอยู่นะ

silapakorn's Photo silapakorn 04 Nov 2019

ถ้าไม่ใส่เสื้อหัวหินนี่นึกว่าคนท้องถิ่น

JoeTh's Photo JoeTh 04 Nov 2019

แจ่มเลยครับ ผมจะไปกลางเดือนนี้เหมือนกัน ยังไม่มีแพลนเลย ขอลอกแพลนคร่าวๆ หน่อยได้มั้ยครับ

P' Nick's Photo P' Nick 04 Nov 2019

พี่นิคแนะนำให้ไปซื้อหนังสือท่องเที่ยวโตเกียว ที่เขียนโดยคนไทย มาอ่านดูครับ เล่มละประมาณ 2-3 ร้อยบาท

พี่นิคเองก็ศึกษาอ่านเอาจากในนั้นครับ

เล่มเดียวเอาอยู่ คุ้มค่าครับ

เพิ่มเติม..

หากอยากเที่ยวเฉพาะในโตเกียว พี่นิคขอแนะนำเฟสบุคตามนี้เลยครับ..

https://www.facebook.com/pg/hasinghaa/photos/?tab=album&album_id=1682603355206648
Edited by P' Nick, 07 November 2019 - 08:46 AM.

Brutal-Method's Photo Brutal-Method 04 Nov 2019

น่าไปมาก พี่นิคดูไม่แก่เลยครับ หลังจากที่เจอ 10 ไปกว่าปีก่อน 55+

gvirus's Photo gvirus 04 Nov 2019

อยากไปขลุกในดงนั้นสักสามวันจังเลยครับ คงต้องเปลี่ยนงานถึงได้ไป ลายาวไม่ได้ T-T

A-No?'s Photo A-No? 04 Nov 2019

รบกวนสอบถามหน่อยครับพี่
ตอนที่พี่ไป ร้านของ nintendo ที่ชิบุย่าเปิดรึยังครับ
ถ้าเปิดแล้ว พี่ได้ไปเดินมั้ยครับ เป็นไงบ้าง

P' Nick's Photo P' Nick 04 Nov 2019

พี่นิคไม่เห็นร้านของ Nintendo ที่มาเปิดเองเลยนะครับ หรือไม่ก็อาจจะเดินดูไม่ทั่วถึง

ที่เห็นก็เป็นเพียงแค่ Nintendo conner ใหญ่ ในตึกขายเครื่องไฟฟ้าขนาดใหญ่ รวมถึงขายเกมส์และของเล่น ที่ชื่อ AKIBA ในย่าน Akihabara ครับ

ดูรูปทั้งหมดตามลิ้งค์นี้เลยครับ

https://www.facebook...100037663666742

ข้างล่างนี้คือรูปบางส่วนครับ..

Edited by P' Nick, 04 November 2019 - 08:06 PM.

kikuntin's Photo kikuntin 09 Dec 2019

อยากไปโตเกียวอีก