`
←  DGO Living Room : ห้องนั่งเล่น
Logo
»

รู้สึกดีที่ค่ายเกมคอนโซลเริ่มหันมาทำเกมซับ...

Ritcher's Photo Ritcher 26 Sep 2019

ยุคนี้ที่บังคับให้เล่นแท้ถ้าอยากออนไลน์
กลายเป็นว่า ตลาดเกมแท้ในไทยคงเงินสะพัด
น่าดู เลยเริ่มมีเกมซับไทยแบบฟอร์มยักษ์มากขึ้น

อย่างเกม serkiro ถ้าไม่มีซับไทยผมคงไม่คิดจะเล่นแน่นอน
พอมีซับไทยแล้วมันสนุกขึ้นมากๆ หลังจากนี้ เกมไหนทำซับ
ผมจะพยายามเล่น ซื้อให้มากที่สุด ตอนนี้จ่อคิวก็
ghost recon บ่นๆไม่มีไรครับ 5555

oatkung's Photo oatkung 26 Sep 2019

ดีครับ ช่วยสนับสนุนผู้ผลิตอนาคตจะได้มีซับไทยเยอะๆครับ

godkap's Photo godkap 26 Sep 2019

ฝากสนับสนุนด้วยครับ

ส่วนตัวผมต้องเก็บเงินทำตามฝันอันยิ่งใหญ่ ที่นายน่าจะรู้ว่ามันคืออะไร.

silapakorn's Photo silapakorn 26 Sep 2019

ไม่เกี่ยวกับคอนโซลนะครับ เกมที่คุณบอกมาเวอร์ชั่น pc ขายในสตีม/uplay ก็มีภาษาไทย
เดี๋ยวจะมีคนเข้าใจผิดว่าที่มีเกมภาษาไทยได้เพราะบุญคุณของคอนโซล จริงๆ ฝั่ง pc คนหันมาซื้อเกมแท้กันนานละ เกมแปลไทยในอดีตก็เคยมี

Ritcher's Photo Ritcher 26 Sep 2019

View Postsilapakorn, on 26 September 2019 - 01:58 PM, said:

ไม่เกี่ยวกับคอนโซลนะครับ เกมที่คุณบอกมาเวอร์ชั่น pc ขายในสตีม/uplay ก็มีภาษาไทย
เดี๋ยวจะมีคนเข้าใจผิดว่าที่มีเกมภาษาไทยได้เพราะบุญคุณของคอนโซล จริงๆ ฝั่ง pc คนหันมาซื้อเกมแท้กันนานละ เกมแปลไทยในอดีตก็เคยมี

พอดีผมไม่ได้เล่น pc ครับ 555
คงเข้าใจผิด ตลาดเกมไทยที่โตขึ้นจน dev หันมาทำซับไทย
เริ่มจากตลาด pc ใช่ไหมครับ
Edited by Ritcher, 26 September 2019 - 02:01 PM.

silapakorn's Photo silapakorn 26 Sep 2019

บางเกมนี่ซับไทยบน pc มาก่อน ps4 อีกครับ อย่าง dying light

แต่อันนี้ผมว่าไม่ได้เป็นเพราะทางค่ายแบ่งความสำคัญอะไรหรอกครับ
เพียงแต่การใส่ไฟล์เพิ่มมาใน pc มันทำง่ายกว่า ของคอนโซลพวกอัพเดทต่างๆ ต้องผ่านโซนี่ตรวจก่อน

umbababa's Photo umbababa 26 Sep 2019

ผมอยากเล่นเถื่อนใจจะขาด แต่ก็ทนฝืนใจไม่ไปโหลดfileมาแปลง อยู่ทุกวี่วัน เฮ่อ

เล่นแท้กันเถอะ 55
ทุกวันนี้เวลาเล่นแทบไม่มี
เพราะมีสิ่งที่น่าสนใจกว่าเกมเยอะแยะ ถ้าเล่นก๊อป
แบบเมื่อก่อน คงไม่จบสักเกม เล่นแท้
ข้อดีคือเสียเงินแล้ว ต้องเล่นให้คุ้มค่า

MY_POP's Photo MY_POP 26 Sep 2019

เล่นแท้ครับ แต่ผมเล่นบน xbox ซะส่วนใหญ่ น่าเสียดาย

kirari's Photo kirari 27 Sep 2019

ดึ่งรุ้ว่าเปนผลจากพี่ซี
ก็งงว่าคอนโซลยอดมันได้ขนาดนั้นเชียวรึ

Julong's Photo Julong 27 Sep 2019

ผมพึ่งมาสาย pc ปกติอยู่แต่คอนโซล ซื้อคอมใหม่น่าจะสเปคแรงอยู่ลองเล่นมาหลายเกมในสตีมยังไม่เจอเกมไหนกระตุกหรือเล่นไม่ได้

ปรากฎว่าติดงอมแงมเพราะเวลาทำงานก็ต้องเปิดคอมอยู่แล้วทำงานเบื่อก็กดเกมต่อได้ กลายเป็น ps4 ps3 3ds ไม่ได้เปิดเลย

..HnOnG..'s Photo ..HnOnG.. 30 Sep 2019

ดีครับ อยากให้ทำกันเยอะๆ เล่นแล้วเข้าใจเนื้อเรื่องมากกว่าเดิมมันอิน..

Master job's Photo Master job 30 Sep 2019

ทำให้เกมส์มัวหมองมากขึ้นกว่าเดิมเยอะเลย