`
←  DGO Living Room : ห้องนั่งเล่น
Logo
»

ถ้าคุยกับเด็กว่า เที่ยวสวนสนุก เด็กสมัยนี้...

umbababa's Photo umbababa 23 Sep 2019

ที่มาภาพ https://www.facebook...09749859069759/
หลานผมบางครั้งดูการ์ตูนในยูทูป เขาเห็นพวกเครื่องเล่น ม้าหมุน รถไฟเหาะ ตัวการ์ตูนมัสค๊อทแจกลูกโป่ง
แล้วหลานบอกว่าเมืองไทยน่าจะมีอย่างนี้มั่ง... เราก็อืม.. แต่สำหรับเด็กๆยุคนี้เขาคิดว่าเมืองไทยยังไม่เคยมีของพวกนี้ไปแล้ว

kirari's Photo kirari 23 Sep 2019

เมืองไทยร้อน ไม่เวิร์คจริงๆ

..HnOnG..'s Photo ..HnOnG.. 23 Sep 2019

แดนเนรมิต..สุดจริงสมัยเด็กไปบ่อย มาปิดไปตอนผม ม.6 วันสุดท้ายของการเปิดผมก็ไป คนเยอะมากวันนั้น

o++o's Photo o++o 23 Sep 2019

หางานวัดแถวบ้าน 555

one's Photo one 23 Sep 2019

สวนสยามเลยครับ ปรับปรุงใหม่ แทบจะเป็นน้องๆ ดิสนีย์เนรมิตร

ปัญหาบ้านเราคือไม่ค่อยมีรถประจำทางผ่านสถานที่พวกนี้พอเท่าที่ควร

สวนสยาม ยังไปไม่ยาก dreamworld ไปยากมาก safari world ไม่มีรถเมล์ผ่าน(น่าจะเป็นสวนสัตว์เดียวที่เหลือในกทมแล้ว)

โจ้'s Photo โจ้ 24 Sep 2019

ไปสวนสนุกอย่างดรีมเวิร์ลนี่แพง ต้องนานๆไปที
ทำให้บางคนไม่อยากพาลูกหลานไป

PongZung's Photo PongZung 24 Sep 2019

เอาจริงๆผมก็อยากไปนะ แต่พอนึกจริงๆ มันก็แทบไม่มีอะไรให้เล่นเท่าไหร่ dream world เนี่ย

อยากให้ขยายทำเป็น park + fun ให้เยอะกว่านี้ ให้ร่มรื่นกว่านี้หน่อย มันร้อน ล่าสุดเป็นไงไม่รู้ไม่ได้ไปนาน

Julong's Photo Julong 24 Sep 2019

ผมไม่ชอบไปที่ที่คนเยอะ รู้สึกอึดอัดเลยไม่ได้ไปอีกอย่างถามน้องถามญาติก็ไม่ไปเพราะติดเล่นเกมคอมมือถือกันหมด
ก็ดีนะอยู่ติดบ้านดี

Pasaniva14's Photo Pasaniva14 24 Sep 2019

ตอนเด็กเคยคิด แดนเนรมิตทำไมมันใหญ่มากกก แต่พอเห็นพื้นที่จริง เห้ยยเล็กมาก

ping99's Photo ping99 27 Sep 2019

จริงอย่างข้างบน เคยรู้สึกว่า แดนเนรมิต มันใหญ่มาก มีอะไรให้เล่นเต็มไปหมด แค่รถไฟเหาะ ก็รู้สึกว่ามันใหญ่มากๆ แล้ว

Mableash's Photo Mableash 30 Sep 2019

แดนเนรมิตร เด็กๆผมไปแทบจะนับครั้งได้เลย 3-4 ครั้งเองมั้ง 2 ครั้งในนั้นโรงเรียนพาไปทัศนศึกษาตอน ม.2 กับ ม.3 บัตรเครื่องเล่นทุกอย่าง 80 บาทมั้งถ้าจำไม่ผิด มันจะบัตรใหญ่ๆนั่งอันไหนไปแล้วมันจะฉีกอันนั้น

ส่วน พ่อ แม่ ผมนี่แทบไม่อยากจะพาไปเลย พอโตขึ้นถึงได้รู้ว่า แถวนั้นรถโคตรติด แยกบอสใหญ่ทั้งนั้นเลย เป็นผมก็ไม่อยากจะไป :r31:

ที่จะเจ๊งกันเนี่ยปัญหาหลักเพราะว่ามันเดินทางไม่สะดวก บางอันก็ชานเมืองเกิน บางอันก็รถติด สมมุติสมัยนั้นมีรถไฟฟ้า รถใต้ดินผ่านทุกที่นะไม่มีเจ๊งหรอก ผมว่าสถานที่พวกนี้มันมีเสน่ห์ของมัน ผู้ใหญ่ก็เที่ยวได้