`
←  DGO Living Room : ห้องนั่งเล่น
Logo
»

iPad pro นี้ถ้าเราซื้อเครื่องญี่ปุ่นจากร้า...

joamz3's Photo joamz3 02 Sep 2019

พอดีipad อันเก่าเริ่มใช้อะไรไม่ค่อยได้แล้วครับ
ก็เลยไปเปิดshopeeดู เจอร้านหนึ่ง
ราคาถูกกว่าศูนย์หลักหมื่นเลยครับ

คนขายบอกเข้าศูนย์ที่ iconsiamได้

แต่ประกันจะเหลือ8-9เดือน เพราะซื้อที่ญี่ปุ่นประกันก็เริ่มเดินเลย และปิดเสียงชัตเตอร์ไม่ได้(อันนี้ไม่ซีเรียจ)
Edited by joamz3, 03 September 2019 - 10:33 AM.

sagafrontier's Photo sagafrontier 03 Sep 2019

ถ้าเช็คเลข serial กับเวบ apple แล้วขึ้นว่าเข้าศูนย์ได้ก็ไม่มีอะไรครับ

ตอนผมซื้อเครื่องหิ้วสิงคโปร์ เช็คแล้วแล้วเข้าศูนย์ได้ พอจอเสื่อมก่อนหมดประกันเดือนสุดท้ายก็ไปเข้าศูนย์ที่ Icon Siam เค้่ก็เปลี่ยนให้เลยครับ

goong's Photo goong 03 Sep 2019

ศูนย์ที่ iconsiam คือของ apple มาเปิดเองที่ไทยครับรับประกันแบบ ww

joamz3's Photo joamz3 03 Sep 2019

ขอบคุณมากมายครับ

t610's Photo t610 03 Sep 2019

iPAD ไม่เหมือนiphone มันเคลมที่appleโดยตรงไม่ว่าจะซื้อจากที่ใหน ผมเองก็ซื้อ ipad pro 12.9 cellularรุ่น1TBมา ประกันเหลือ8เดือน

ประมาณ 39000 ได้เหรียญshoppee คืนอีก1000 ซึ่งถูกมาเพราะราคาศูนย์ไทย 66900

ekbee's Photo ekbee 11 Sep 2019

ไม่รู้ว่าซื้อไปหรือยัง แต่ของผมเอาไปเคลมได้มาแล้วครับ เครื่อง JA นี่ล่ะ เข้าไปไอคอนสยาม เคลมอาการเปิดไม่ติด คืออยู่ดีๆ ดับ แล้วทำยังไงก็ไม่ติด ได้เคลมเครื่องใหม่ model TH มาเลย

blur87's Photo blur87 14 Sep 2019

ซื้อมาแล้วครับ น่าจะร้านเดียวกัน ขอเดาว่า Treemobile (pro 12.9 ถูกกว่าศูนย์ไทยประมาณ 13,000 บาท*)ส่วนตัวซื้อไปแพดร้านนี้มาสองเครื่องแล้ว โทรศัพท์อีก 3 เครื่อง ไมาเคยมีปัญหาใดๆ และสามารถเข้าศูนย์ apple ที่ไอคอนสยามได้ครับ

joamz3's Photo joamz3 15 Sep 2019

ซื้อเรียบร้อยครับ ร้านtree

เครื่องต่อไปซื้อเครื่องนอกแน่นอนครับ (คงอีก5ปี) ก่อนหน้านี้ซื้อที่ศูนย์หมดเลย เพราะไม่รู้ว่าจะถูกกว่ากันเยอะขนานนี้ ยิ่งประกันww เครมที่ไอคอนสยามได้นี้ สบายเลยครับ

เล็ง12.9 ไว้หลายเดือนแล้วครับแต่ติดเรื่องราคาแพงไป(ไทย)

Dodo's Photo Dodo 16 Sep 2019

ร้านไหนของ shopee ครับ รบกวนชี้เป้าหน่อยครับ