`
←  DGO Living Room : ห้องนั่งเล่น
Logo
»

มีใครเคยใช้หรือมีความรู้ เรื่องการกู้คืนรู...

PongZung's Photo PongZung 29 Aug 2019

คือน้องที่รู้จัก เปิด icloud เพื่อทำการ sync จาก iphone ไป ipad แล้วคือใน ipad ความจุมันน้อยกว่า มันกินพื้นที่

น้องเลยลบรูปจาก ipad และลบจากถังขยะไปอีกทีเพื่อจะเอาพื้นที่ว่างใน ipad พอวันต่อมามัน sync ทำให้ ภาพใน iphone ถูกลบไปด้วย

และ login ไปดูที่ icloud ภาพก็หายไปด้วย คือ หายหมดเลย ในถังขยะก็ไม่มีแล้ว เช็คจาก storage tab ก็ว่างเปล่า

คือรูปต้องใช้ในวันแต่งงาน หายไปหมดเลย เครียดแทนน้องฮ่ะ ขอความช่วยเหลือด่วน ราคาไม่เกี่ยงถ้ากู้ได้

ไม่ทราบว่าใครรู้จักร้านกู้คืนเก่งๆ ไว้ใจได้มั้ยครับ

หรือมีใครเคยใช้โปรแกรมนี้ไหม dr.fone

https://drfone.wonde...&lctid=22526144

ขอบคุณทุกท่านครับ :o_sorry:
Edited by PongZung, 29 August 2019 - 10:13 PM.

Good........'s Photo Good........ 30 Aug 2019

เท่าที่ผมเจอ คล้ายๆกรณีนี้ บอกตามตรงแทบจะไม่ได้อะไร เพราะรูปได้จัดการให้เป็นปัจจุบันไปแล้วใน icloud ผมเคยเจอครับ สุดท้ายหันไปใช้ Google Photo แทน เพราะถ้าติดตั้งไว้ในมือถือ หรือ แท็ปแล็ต แล้วเราใช้งาน wifi มันจะอัพรูปและวีดีโอ ไปเก็บใว้ให้เอง ที่ดีคือ ไม่จำกัดจำนวนความจุ ผมใช้อยู่ ลงให้แม่ ให้พ่อ พี่น้องใช้ จะย้ายเครื่อง สบายครับรูปอยู่ในออนไลน์แล้ว Google Photo จะไม่เอาไปรวมกับความจุ Google Drive นะครับ

panjarong's Photo panjarong 30 Aug 2019

iPhone, iPad นี้มีเคย backup ลงคอมพ์ไว้บ้างไหมครับ อาจจะไม่ล่าสุดก็ได้ ลอง restore กลับมาโดยที่ยังไม่ต่อ iCloud หรือปิด sync photo บน iCloud ไว้ก่อนได้ไหมครับ นึกออกแค่นี้อ่ะครับ เอาใจช่วยให้กู้คืนได้นะครับ

PongZung's Photo PongZung 31 Aug 2019

ขอบคุณทั้ง 2 ท่านครับ ล่าสุดบอกน้องไปแล้ว ว่าทำใจ

JoeTh's Photo JoeTh 02 Sep 2019

ถ้าจะใช้ icloud แบคอัพรูป แนะนำให้เสียตังเพิ่มพื้นที่

ไม่ก็เปลี่ยนมาใช้ google photo