`
←  DGO Living Room : ห้องนั่งเล่น
Logo
»

จอย PS3(ของแท้) มือ1 ตอนนี้หาซื้อได้ที่ไหน...

POP THE SUN's Photo POP THE SUN 23 Aug 2019

ซื้อกี่ทีเจอแต่จอยปลอม/จอยหลอน
ไม่ได้เล่น2-3วัน พอมาเปิดเครื่องจับอีกที จอยหลอนเลื่อนซ้ายขวามั่วไปหมด กดอะไรไม่ได้เลย
ล่าสุดซื้อมา ก็ยังเจอของปลอมอีกจนได้ เลยตัดสินใจซื้อมือ1
ท่านใดทราบ กรุณาแนะนำร้านขายทีครับ ขอบพระคุณมากๆ

o++o's Photo o++o 24 Aug 2019

จอยps3 เคยซื้อแต่มือสองแต่เป็นของแท้นะ สะสมไว้ได้6-8อัน ใช้กะเครื่องมัน1 นอกนั้นเอาไปเล่นกับเครื่องฟามิคอม พีซีเอ็นจิ้น ซุปเปอร์ฟามิคอม เมก้าไดร์ฟ เพลย์1 เพลย์2ฯลฯ 555 ตามเว็บเกม nadz superrich gcorners ก็ไม่มีขายแล้ว ค่อนข้างหายาก
Edited by o++o, 24 August 2019 - 06:27 PM.

Julong's Photo Julong 24 Aug 2019

ผมซื้อร้านในเฟสแต่ส่วนใหญ่เป็นมือสองสภาพเหมือนไม่ค่อยได้เล่นวางไว้เฉยๆ นี่ขนาดเล่นตลอดทุกวันจอยยังเดินเองเลย หลอนมากๆ
จอย xbox360 เมื่อก่อนเล่นได้ปกติพอทิ้งไปนานก็ปุ่มกดไม่ติดเดินเองอีก เซ็งมากๆ

tsm's Photo tsm 25 Aug 2019

ใช้จอยเพลย์สอง แทนได้ ซื้อหัวแปลงจอยเพลย์สองเป็นusb

allitem's Photo allitem 11 Sep 2019

จอย PS3 ผมแนะนำซื้อเป็นของ Hori แบบมีสายดีกว่าครับ แท้แน่นอน ไม่มีของปลอม

ใช้ไปนานๆ ไม่ต้องห่วงเรื่องแบตเสื่อม แถมราคา ค่อนข้างย่อมเยา ในกลุ่มเกมส์เก่าทั้งหลาย มีมาขายเรื่อยๆ อันละ 200-250 บาท

สายจอยค่อนข้างยาวครับ