`
←  DGO Living Room : ห้องนั่งเล่น
Logo
»

ประเทศอื่นเขาเป็นเหมือนเราไหม รถไฟฟ้าเสียท...

kirari's Photo kirari 16 Aug 2019

เสียถี่ เสียบ่อย เสียจนชินชา
ทั้งลอยฟ้า บนดิน แอร์พอร์ต
คาดหวังการไปตามนัดตามเวลาไม่ได้เลย

Kraziesp's Photo Kraziesp 17 Aug 2019

ไม่เป็นครับ

goong's Photo goong 18 Aug 2019

ความรับผิดชอบมันต่างกันครับดูได้จากคลิปนี้

SnakeSolov's Photo SnakeSolov 19 Aug 2019

ที่ฟิลิปปินส์เละเทะกว่านี้มากครับ เพื่อนที่เป็นคนฟิลิปินเล่าให้ฟังนี่ดีใจนิดนึงเลย

ผมคิดว่าในเอเชียตะวันออกเฉียงใต้นี่ มีแค่ไต้หวันนะที่รถไฟฟ้าสะดวกและดี

kirari's Photo kirari 19 Aug 2019

ขอบคุณทุกท่านครับ

PeanutXL's Photo PeanutXL 19 Aug 2019

พูดถึงเรื่องนี้แล้ว ขำตัวเองตอนไปญี่ปุนครับ

คือก่อนไปเนี่ย ได้ยินสมญานามมาว่าที่ญี่ปุ่นเนี่ย รถไฟฟ้าจะตรงเวลาตามตารางที่แสดงที่สถานีมาก
ทำให้ทุกครั้งตอนไปยืนรอขึ้นรถไฟฟ้าแต่ละครั้งเนี่ย จะลุ้นให้รถไฟฟ้ามาไม่ตรงตามตารางเวลา ซึ่งนั่งรถไฟฟ้า วันละ4-5 รอบ เจอขบวนที่ไม่ตรงตามตารางแต่ 2-3 ของทั้งทริป 9 วันเอง
ซึ่งแต่ละครั้งก็จะดีใจมา บอกกับเพื่อนๆในทริปตลอด "เนี่ยไง รถไฟฟ้ามาไม่ตรงเวลาาาาา"
Edited by PeanutXL, 19 August 2019 - 05:36 PM.

LeoGinkaman's Photo LeoGinkaman 20 Aug 2019

View PostSnakeSolov, on 19 August 2019 - 11:14 AM, said:

ที่ฟิลิปปินส์เละเทะกว่านี้มากครับ เพื่อนที่เป็นคนฟิลิปินเล่าให้ฟังนี่ดีใจนิดนึงเลย

ผมคิดว่าในเอเชียตะวันออกเฉียงใต้นี่ มีแค่ไต้หวันนะที่รถไฟฟ้าสะดวกและดี
ใต้หวันไม่ได้อยู่ในกลุ่มประเทศอาเซี่ยนครับ.

lek8766's Photo lek8766 26 Aug 2019

ไต้หวัน อยุ่ในเอเชีย แต่ไม่ใช่อาเซียนครับ

lolyboyz's Photo lolyboyz 29 Aug 2019

View PostPeanutXL, on 19 August 2019 - 05:35 PM, said:

พูดถึงเรื่องนี้แล้ว ขำตัวเองตอนไปญี่ปุนครับ

คือก่อนไปเนี่ย ได้ยินสมญานามมาว่าที่ญี่ปุ่นเนี่ย รถไฟฟ้าจะตรงเวลาตามตารางที่แสดงที่สถานีมาก
ทำให้ทุกครั้งตอนไปยืนรอขึ้นรถไฟฟ้าแต่ละครั้งเนี่ย จะลุ้นให้รถไฟฟ้ามาไม่ตรงตามตารางเวลา ซึ่งนั่งรถไฟฟ้า วันละ4-5 รอบ เจอขบวนที่ไม่ตรงตามตารางแต่ 2-3 ของทั้งทริป 9 วันเอง
ซึ่งแต่ละครั้งก็จะดีใจมา บอกกับเพื่อนๆในทริปตลอด "เนี่ยไง รถไฟฟ้ามาไม่ตรงเวลาาาาา"

ผมเคยไปเจอ ผู้หญิงสูงอายุเข็นรถนั่งเด็กตกร่อง ระหว่างชานชลา กับรถไฟ แถวดิสนี่แลนด์ โกลาหลมากอ่ะ จนท.รถไฟประมาณ 10 คนกรูกันขึ้นมาช่วย และเขาหยุดการเดินรถทั้งหมดของสถานีนั้นเลย หลังจากนั้นมีประกาศทุกสถานีผ่านจอ LED ในรถไฟ ว่า ขออภัยที่รถไฟช้าไป 5 นาที