`
←  DGO Living Room : ห้องนั่งเล่น
Logo
»

จอยps4นี่เสียง่ายใหมครับ ควรซื้อมือ1ดีใหม?

umbababa's Photo umbababa 04 Aug 2019

ผมได้จอยps4มากับเครื่อง(มือสอง)ตัวนึง ใช้ไปได้เดือนกว่า ปรากฏว่า กดสามเหลี่ยมไม่ติด แกะมาขัดมาเช็ดยังไงก็ไม่ติด
เลยหาซื้อมือสองสภาพดีมาอีกตัวนึง ใช้ไปได้2เดือน(ไม่ค่อยได้เล่น) เสียอีกแล้ว เวลากด L2มันจะเดินหน้าเองพ่วงไปด้วย
ผมจะซื้ออีกตัวก็กลัวเป็นอีก ถ้าซื้อมือ1 ซื้อจากศูนย์โซนี่ตามห้าง หรือ ซื้อตาม ช๊อปปี้ อย่างไรดีกว่ากันครับ แล้วถ้าเสียอีกจะเอาไปเคลมที่ศูนย์ได้หรือเปล่า

DeppRising's Photo DeppRising 04 Aug 2019

playstation ผมยกให้เลยเรื่องความห่วยของจอย ห่วยทุกเจน อารมเหมือนมีทนๆแค่ไม่กี่อันแล้วแต่ดวง

กับจอยps4 ผมเบื่อปัญหาอาการอนาลอตเพี้ยนมาก (โยกค้างเอง บ่อยมาก) ปุ่มยางเสียผมรับได้นะซื้อยางเปลี่ยน

อีกอาการคือเรื่องการออกแบบเมื่อไหร่จะแก้เรื่องขอบคม ป้องกันอนาลอคสึกสักที (ซึ่งมันแก้ได้ง่ายๆ แต่คงจะไม่ทำมั้ง คงอยากได้ยอดขายจอย)

เล่น ps4มาตั้งแต่เดย์วัน ตอนนี้เปลี่ยนจอย ps4ไป 5อันล่ะ

แนะนำซื้อจอย มือ1เลยครับ

Julong's Photo Julong 04 Aug 2019

ของ ps4 ชอบเป็นตอนเล่นเกม fps ที่ต้องกดอนาล็อคเวลาวิ่งมันชอบค้างเดินเองประจำ ผมเลยเกลียดเกมที่กดอนาล็อควิ่ง

ps3 ก็อนาล็อคกดแล้วชอบเดินเองไปทางขวาตลอด ถอดเช็ดน้ำยาก็ไม่หายเลยทำใจอย่างเดียว

มี 3ds อนาล็อคเดินเองเหมือนกันเคยจะเอาไปซ่อมคนขายบอกหลักพันได้เลยต้องทนเล่นไปเป็นปีๆ

แต่อยู่ๆมันหายเองซะอย่างงั้นตอนนี้มีความสุขมากที่ไม่ต้องเสียเงิน

gvirus's Photo gvirus 05 Aug 2019

จอยเสียผมเห็นมีประเด็นผ่านๆตามาหลายเคสในห้องซื้อขาย ps4 เลยครับ คนรับได้ของใช้ๆแปปเสีย ให้ดีซื้อมือหนึ่งกับร้านที่ไว้ใจได้เลยดีกว่าครับ ผมจับมือหนึ่งมาตลอดเลยจอย เพิ่มนิดนึงสบายใจกว่าเยอะ

ACE of The ACE's Photo ACE of The ACE 05 Aug 2019

แนะนำ มือ 1 เถอะครับ แต่ละคนใช้ มือหนักเบาไม่เท่ากัน ผมไม่เคยมีปัญหาจอย PS ตั้งแต่ PS2 แล้ว เพราะใช้ มือ 1 ตลอด เรารู้จังหวะมือเราดีครับ :r18:

PongZung's Photo PongZung 06 Aug 2019

ยางมันมีอายุมั้งครับ

ขนาดผมว่า เดือนนึงเล่นที ตอนนี้ R2 ลั่นไวมาก คือไม่ต้องกดเลย แค่เอานิ้วไปถู ลั่นเลย เสียรมณ์

umbababa's Photo umbababa 06 Aug 2019

ขอบคุณทุกท่านมากครับ สั่งตัวแท้ประกันศูนย์ไทยจาก Lazada มาแล้ว 1640

soludack's Photo soludack 06 Aug 2019

ซื้อมาใช้ไม่ถึง 6เดือน อนาล็อคซ้ายเดินเองครับ ไม่รู้ว่าจะส่งเครมยังไง ตอนนี้ลองแกะเองฉีดโซแน็กก็ไม่หาย เลยจำใจทิ้ง TT

LeoGinkaman's Photo LeoGinkaman 09 Aug 2019

ตกปีละอันได้นะสำหรับผมเล่นทุกวัน

Xbox360_MAN's Photo Xbox360_MAN 12 Aug 2019

ของผมแถมมากับของรุ่นแรก มีปัญหาแค่แบตหมดเร็วครับ ได้ประมาณสองชั่วโมงหมด

lozelot's Photo lozelot 15 Aug 2019

ผมซื้อมือสองตลอด ไม่เคยมีปัญหานะครับ
ผมว่าขึ้นอยู่กับดวงด้วยแล้วแหละแบบนี้

Beat Takeshi's Photo Beat Takeshi 16 Aug 2019

ผมเล่นแต่เกมต่อสู้ เจ๊งไปหลายอันล่ะ

DeepBlue's Photo DeepBlue 23 Aug 2019

ง่ายครับ ขนาดผมเล่นแต่เกมผจญภัยยังมีปัญหา ปุ่ม ps เดี้ยงกดไม่ติด ทั้งๆที่แทบไม่ได้ไปกดมันเลย