`
←  DGO Living Room : ห้องนั่งเล่น
Logo
»

กำลังจะเข้าปี 2020 ทำไมแผ่นเกมยังไม่เลิกส่...

roger's Photo roger 31 Jul 2019

กล่องเดี๋ยวนี้ 4 บาทก็ซื้อได้แล้ว ถ้าแพงมาก ก็บวกไปในค่าสินค้าเลย 994 บาท ไรงี้

ควรมารณรงค์เลิกส่งเกมใส่ซองกันเถอะ
ร้านใหญ่ๆร้านไหนยังส่งใส่ซองก็แบนมันไปเลย

umbababa's Photo umbababa 31 Jul 2019

กล่องเกม กับ หนังสือ ผมไม่คิดอะไรขนาดนั้น เขาออกแบบซองมาเพื่อสินค้าประเภทนี้นี่นะ
แต่สินค้าประเภทที่แข็งแตกหักได้ ทะลึ่งไส่มา นี่ต้องด่า

กล่องเกม กับ หนังสือ ผมไม่คิดอะไรขนาดนั้น เขาออกแบบซองมาเพื่อสินค้าประเภทนี้นี่นะ
แต่สินค้าประเภทที่แข็งแตกหักได้ ทะลึ่งไส่มา นี่ต้องด่า

Dragonfly's Photo Dragonfly 01 Aug 2019

เห็นด้วยกับ จขทก. ครับ ไม่รู้ทำไม กับแค่กล่อง ถึงเอามาแพ็คใส่เกมส์ไม่ได้
(เดาว่าเสียเวลาแพ็ค)

Dragonfly's Photo Dragonfly 01 Aug 2019

umbababa, on 31 July 2019 - 10:23 AM, said:

ส่วนตัว ผมคิดว่ากล่องเกมส์ไม่เหมาะจะใส่ซองอย่างยิ่งครับ
เพราะซองทำมากันกระแทก แต่ไม่ได้กันกดทับครับ
ช่วงที่ผมเล่นเกมส์อยู่ ซื้อแผ่นเกมส์ คนขายใส่ซองมา โดนกดทับกล่องแตกมาหลายครั้ง

Spark360z's Photo Spark360z 01 Aug 2019

เห็นด้วยครับ

ACE of The ACE's Photo ACE of The ACE 01 Aug 2019

เอ แปลกจัง ทำไมผมแทบไม่เคยเห็นคนใส่ซอง ส่งเกมนะ หรือ ผมเป็นส่วนน้อย :ohnut07: แต่เห็นด้วยครับ ไม่เหมาะจริงๆ

umbababa's Photo umbababa 01 Aug 2019

ผมเจอส่งแบบซอง กับ 3DS Vita NSW มันก็ไม่แตกไม่พังอะไร
แต่กับแผ่นPS4แล้วก็พวก ตลับเกมเก่าพวกตลับเดียวโดดๆเงี้ย ซึ่งแตกแน่นอน โวยไป คนขายก็ไม่ตอบ

umbababa's Photo umbababa 01 Aug 2019

ซ้ำครับ
Edited by umbababa, 03 August 2019 - 01:01 AM.

Mableash's Photo Mableash 02 Aug 2019

ผมสั่งกับ playasia เค้าก็ใส่ซองมาครับ แต่เป็นซองกันกระแทกมีแผ่นพลาสติกที่เป็นเม็ดกดดังแป๊ะๆก็ไม่รู้ว่ากันกดทับอะไรได้มั้ย แต่ถ้าแผ่นหลุดจากตัวล๊อคในกล่องนี่งานเข้าแน่นอน ลายพร้อยเต็มแผ่นมาเลย

Julong's Photo Julong 03 Aug 2019

ผมเมื่อก่อนสั่งมือ 2 คนส่งก็ใส่กล่องมาแต่สั่งร้านดังแผ่นมือ 1 ใส่ซองมาให้ ข้างในก็มีแผ่นขอบคุณที่ซื้อเรา