`
←  Retro Game Room - รวมทุกเรื่องเกี่ยวกับเกมเก่า
Logo
»

ตู้เกม50นิ้ว ยุค90 ราคานี้น่าซื้อไหมครับ

one's Photo one 17 Jun 2019

หารูปในgoogle ไม่เจอซะที

ตู้ Capcom จอprojector50นิ้ว พร้อมboard kof98

ทั้งชุดน่าจะยกมาจาก galaxy เก่าใช้ได้
เห็นขาย 20000 จอใช้ได้ปกติ
ส่วนอีกตัวขาย10000 แต่จอใช้ไม่ได้

ใครเคยเล่นระดับนี้บ้างไหมครับ
พวกจอ เอาprojectorรุ้นใหม่มาลงแทนเลยได้ไหม

จอ4:3 ภาพแอบมีเม็ดpixelเล็กๆ ได้อารมณ์ดีมาก
ว่าจะเอามาใส่ pandora box
แล้วทําsticker sega Astro city ติดรอบเครื่องดู

umbababa's Photo umbababa 17 Jun 2019

จอโปรเจคเตอร์ ผมว่า มันน่าจะไหม้เป็นรอย ตรงคำว่า insert coin สองฝั่งจอตั้งแต่ตอนมันอยู่ในห้างหมดเกลี้ยงแล้วนิครับ
มันสวยดีเวลาดูภาพแบบSDมันเกลาขอบให้ไม่มีหยักโดยที่ภาพยังสดเหมือนเดิม ภาพไม่มีเงาติดตาและไม่มีดีเลย์ด้วย
แต่ความสว่างมันต่ำ มุมมองแคบมาก คนเชียร์ต้องมาอัดข้างหลังคนเล่นถึงจะมองเห็น แถมจอก็กินไฟ ไม่รู้จะเจ๊งเอาวันไหน
ผมว่าถ้าจะเน้นเล่น เอาจอ LEDใหญ่ๆมาแปะแทนน่าจะรุ่งกว่า ที่บ้านผมน้องชายว่าได้มาพวกขายขยะกำลังจะทุบทิ้งแยกอะไหล่ขาย ดีที่ไปขอซื้อมาทัน อีกตู้โดนทุบเละไปแล้ว
Edited by umbababa, 17 June 2019 - 01:47 PM.

one's Photo one 17 Jun 2019

ตู้ที่ผมเห็นเป็นของ Capcom หยอดเหรียญด้านบน

ตู้น่าจะยุคที่เคยกดบน mbk ชั้น7

umbababa's Photo umbababa 17 Jun 2019

คงเป็นรุ่นคล้ายๆเมกาโล่ 401 ละมั้งครับ เคยเล่นเวอร์ชัวไฟเตอร์แถวๆเซ็นเตอร์วัน เสาวรีย์ชัย
Edited by umbababa, 17 June 2019 - 03:47 PM.

โอคุง's Photo โอคุง 17 Jun 2019

https://wiki.arcadeo...w/Capcom_OOB_50

น่าจะตัวนี้ครับ
ปัญหาคือจอพวกนี้มีอายุการใช้งานครับ ซึ่งน่าจะผ่านมาเยอะละ ถ้าเสื่อมต้องหาตรงรุ่นคงไม่มีละ ไม่ก็ต้องหาประยุกเอา พี่หมู kof น่าจะพอทำได้อยู่

one's Photo one 18 Jun 2019

View Postโอคุง, on 17 June 2019 - 09:16 PM, said:

https://wiki.arcadeo...w/Capcom_OOB_50

น่าจะตัวนี้ครับ
ปัญหาคือจอพวกนี้มีอายุการใช้งานครับ ซึ่งน่าจะผ่านมาเยอะละ ถ้าเสื่อมต้องหาตรงรุ่นคงไม่มีละ ไม่ก็ต้องหาประยุกเอา พี่หมู kof น่าจะพอทำได้อยู่

ใช่ตัวนี้เลยครับ

ส่วนตู้ vf2 เพิ่งเคยเห็น ปกติเล่นแต่ตู้เล็ก

Burm's Photo Burm 18 Jun 2019

Projector crt ต่อให้ยังใช้ได้ หลอดก็น่าจะใกล้ไปล่ะ
พวกนี้ยิ่งใช้นาน ภาพจะยิ่งมืดลงเรื่อยๆ