`
←  DGO Living Room : ห้องนั่งเล่น
Logo
»

ถามเซียน​ Arduino​ หรือ​...

Xbox360_MAN's Photo Xbox360_MAN 11 Jun 2019

คือผมอยากจะทำ​ WiFi​ Repeater โดยสามารถ​ log in รหัสแบบพวก​ wifi ตามโรงแรมอะครับ​ ไม่ทราบว่าพอเป็นไปได้ไหม​ แล้วต้องใช้บอร์ดรุ่นไหนถึงจะถูกที่สุดครับ

tewbc's Photo tewbc 11 Jun 2019

pi zero with wifi น่าจะทำได้และถูก แต่ซื้อพวก router/ap ตัวเล็กเลยใช้งานเลยน่าจะถูกกว่านะครับ

Xbox360_MAN's Photo Xbox360_MAN 11 Jun 2019

ผมก็หารุ่นที่มันสามารถ​ log in รหัสได้อยู่​ เพราะหอผมมันมีแค่รหัสเดียว​ อยากจะใช้หลายๆเครื่อง​ มีรุ่นไหนทำได้มั้งครับ

bLueeYe's Photo bLueeYe 13 Jun 2019

หมายถึงใช้เราท์เตอร์ต่อ wifi ของหอ แล้วเอาเราท์เตอร์เรากระจายสัญญาณให้เราอีกทีเพื่อต่อ wifi ของเราหลายๆเครื่องใช่ไหมครับ ถ้าใช่
ยี่ห้อ Tenda ใช้โหมด WISP เลือกรุ่นตามราคาเลยครับ

Xbox360_MAN's Photo Xbox360_MAN 13 Jun 2019

View PostbLueeYe, on 13 June 2019 - 11:08 AM, said:

หมายถึงใช้เราท์เตอร์ต่อ wifi ของหอ แล้วเอาเราท์เตอร์เรากระจายสัญญาณให้เราอีกทีเพื่อต่อ wifi ของเราหลายๆเครื่องใช่ไหมครับ ถ้าใช่
ยี่ห้อ Tenda ใช้โหมด WISP เลือกรุ่นตามราคาเลยครับ
หอผมมันต้อง Login หน้าเว็บอีกทีนะครับ คล่าย ๆ กับ Wifi ตามโรงแรม โหมด WISP มันทำได้ไหมครับ เพราะผมมีรหัสแค่รหัสเดียวอยากให้หลายเครื่อง

Burm's Photo Burm 13 Jun 2019

https://www.facebook...50653214985838/

ที่ลองอ่านดู มันน่าจะมาแชร์ HOTspot ได้นะครับ

bLueeYe's Photo bLueeYe 13 Jun 2019

ไม่งั้นคงต้องลองถาม KingIT ดูครับ https://www.facebook...kingit.network/
แต่ตอนนี้ไม่แน่ใจว่ามีให้ยืมใช้ก่อนซื้อเหมือนเมื่อก่อนหรือเปล่า
เจ้านี้ไม่มียี่ห้อ tenda แต่มียี่ห้ออื่นที่มี wisp เหมือนกัน ลองสอบถามเค้าดูก่อนก็ได้ครับ ว่ามีตัวที่ตรงความต้องการหรือเปล่า เอามาลองดูก่อน

Xbox360_MAN's Photo Xbox360_MAN 13 Jun 2019

Wisp น่าจะได้แล้วครับ​ ลองไปอ่านดูเหมือนจะ​ log in แค่เครื่องเดียว​ ที่เหลือจะไม่ต้อง

gaget's Photo gaget 13 Jun 2019

Engenius AP > Guest network(ใช้แยกวง ip ถ้าต้องการ) > portal login (database account) แค่นี้ก็น่าจะได้แล้วครับ

hey008's Photo hey008 14 Jun 2019

มืือถือ Mi ทำได้ครับ ใช้มือถือต่อ WiFi หอ และ Share เป็น Hot Spot พร้อมกันไป อุปกรณ์อื่นก็มา Connect ตัว Hot Spot จาก มือถือ Mi ได้เลย...