`
←  DGO Living Room : ห้องนั่งเล่น
Logo
»

ใครไปญี่ปุ่นช่วงนี้ เจ้าขนมเยลลี่ ยี่ห้อ O...

cyberbot's Photo cyberbot 26 May 2019

พอดีว่าผมก็ไปญี่ปุ่นมาแต่ก็ไม่สนใจ แต่มีเพื่อนๆเขาไปกันมาตั้งแต่ต้นปี จนถึงตอนนี้ล่าสุดเมื่อต้นเดือน

ผมก็ได้รับของฝากเป็นขนมเยลลี่ตัวนี้ก็เลยหาข้อมูลมาให้เพื่อนๆ ดูกันนะครับ

ซึ่งคนผลิตก็เป็นของบริษัท Orihiro ที่ทำพวกผลิตภัณฑ์เพื่อสุขภาพอยู่แล้ว

ซึ่งราคา ขนมเยลลี่ตัวนี้ราคาที่ญี่ปุ่นนั้นค่อนข้างถูกกว่าที่ขายในไทยเยอะพอควรเลย ก็เลยหาข้อมูลมาให้ว่าที่ไหนมีขายบ้าง

ก็ไปเจอที่ห้าง ดองกี้ ที่ทองหล่อ, ห้างพารากอน, ห้างอิเซตัน ซึ่งราคาก็จะไล่เลี่ยๆกันไม่ต่างกันมากเท่าไหร่ แต่พารากอนนั้น

มีจัดโปรโมชั่นอยู่นะครับ ใครอยากจะไปลองหาทานก็ลองซื้อทานกันดูได้นะครับ สุดท้ายก็ได้ทำคลิปตามหาเจ้าขนมเยลลี่

ตัวนี้ที่ประเทศไทยมาฝากนะครับ

Edited by cyberbot, 31 May 2019 - 12:18 AM.

bigpao21's Photo bigpao21 26 May 2019

ผมเคยกินตั้งแต่ช่วงออกใหม่ๆ ส่วนตัวเฉยๆ ครับ

..HnOnG..'s Photo ..HnOnG.. 28 May 2019

น่ากินครับ

drv's Photo drv 29 May 2019

สำหรับผม รสชาด ไม่ได้เรื่อง มีคนฝากซื้่อตอนไปปุ่น ผมเลยซื้อมาลองมั่ง สรุป ทิ้งทุกถุงที่ซื้อมาลองชิมเลย

gamer's Photo gamer 29 May 2019

processed food ไม่น่าจะใช่อาหารเพื่อสุขภาพนะ