`
←  DGO Living Room : ห้องนั่งเล่น
Logo
»

John Wick 3 ดูแล้วเป็นไงกันบ้าง (ไม่สปอย)

TanK's Photo TanK 17 May 2019

ผมดู โดยผ่านการดู 2 ภาคแรกตามเวลาที่เข้าฉายในโรง
ก็อาจมีลืมๆเนื้อเรื่องไปนิดหน่อย แต่ในตัวหนังก็มีอ้างถึงให้พอนึกออกอยู่พอสมควร
โดยรวมมีฉากสู้กันประมาณ 70% ของตัวหนังได้
มีความรู้สึกว่ามันไม่สนุกเหมือน 2 ภาคแรก โดยเฉพาะภาค 1 รู้สึกว่าชอบที่สุดในไตรภาค
ฉากแอ็คชั่นเยอะมากก็จริง แต่คิวบู๊มันไม่ค่อยสมูทเท่าไหร่
เหมือนมีรอๆจังหวะกันอยู่บ่อยๆ โดยตัวเอกก็ยังเก่งเกินมนุษย์อยู่ดีแม้จะโดนไปเยอะแค่ไหนก็ตาม
ตกตึกสูงร่วม 10 กว่าชั้นก็ยังรอดได้แบบว่าคุยรู้เรื่องอ่ะ

ฉากบู๊เนี่ย ผมชอบแบบ Jason Bourne มากสุดเลย มันดูรวดเร็ว รุนแรงดี โดยเฉพาะภาคแรกๆ
มาดู John Wick ภาคนี้แล้วไม่ค่อยประทับใจเท่าไหร่ แต่โดยรวมก็ดูได้เรื่อยๆนะ ไม่ง่วง
โดยส่วนตัวให้ 7/10 สำหรับเรื่องนี้ แต่คนวิจารณ์ว่าดีมากๆกันทั้งนั้นเลย

ท่านอื่นที่ดูแล้วเห็นว่าไงกันมั่งครับ

oatkung's Photo oatkung 17 May 2019

หนุกดีครับ ดูเอามันส์ ชอบการออดแบบคิวบู๊ การสู้กันตามสถานการณ์ต่างๆ หนังยังคงมีคะแนนวิจารณ์ที่ดีและทำรายได้ๆดีขึ้นทุกภาค ยังไงค่ายหนังก็ดันต่อครับ ผมเชื่อว่าตอนสร้างภาคแรกคงไม่ได้คิดมาไกลถึงภาค3ด้วยซํ้า :ohnut11:

TanK's Photo TanK 17 May 2019

จริงครับ ปูไว้ให้มีภาคต่อได้อีก ถ้าทำเงินดี ผมว่าก็คงมีภาคต่อได้อีกแหละ :cat_yes:

blur87's Photo blur87 17 May 2019

(ไม่สปอย) แต่สปอยเต็มๆเลย ครับ

..HnOnG..'s Photo ..HnOnG.. 17 May 2019

อยากดูและ

zodiac's Photo zodiac 17 May 2019

ส่วนใหญ่หนังที่ออกมาหลายๆภาค ผมว่าความสนุกลดลงไปกว่าภาคแรกนะ

Tonkza's Photo Tonkza 17 May 2019

อาจสปอล์ย ถ้ายังไม่ได้ดูข้ามไปนะครับ

จุดที่ผมไม่ชอบของหนังเรื่องนี้คือ มันดันมีภาคต่อมันน่าจะจบที่ภาคนี้เลยอิ่ม ๆ เพราะเนื้อเรื่องไม่มีอะไรแล้ว มีแต่โชว์ฉากแอคชั่น ยอมรับว่ามันส์ไม่มีกั๊ก แต่พอมีต่อ มันรู้สึกยืด

licker's Photo licker 17 May 2019

>>>>> Spoil <<<<<

โดยรวมผมว่าภาค 2 ดีกว่า

ภาคนี้ เหมือนกับเฮียแกแก่แล้วขยับตัวไม่ดี (ฉากถอดเสื้อมีแต่พุง) หลายฉากมากตัวประกอบยืนเฉยๆให้ฆ่า ถึงแม้บางตอนจะน่าประทับใจ แต่ก็ยัดเยียดฉากบู้มากเกินจนเฝือ โดยเฉพาะตอนท้ายที่สู้กับญป อืดมากและไม่สมจริงไม่กระชับ

ส่วนที่น่าสนใจคือส่วนเล่าเรื่องเกี่ยวกับสภาสูงกับแก๊งต่างๆ ไม่มีอันนี้ มันคือหนังแอคชั่นธรรมดา

ตัดเกรด B-

godkap's Photo godkap 19 May 2019

ไม่มี Mustangs จุดเด่นของหนังเรื่องนี้แล้วเซง

แต่แอกชั้นดี หักมุม บ้างอย่างรู้สึกยื้อๆ ยืดๆ

paween_a's Photo paween_a 21 May 2019

ผมชอบภาค 2 มากกว่าภาค 1 นะ

Ritcher's Photo Ritcher 27 May 2019

ผมดูแล้วรู้สึกเหมือนดูหนังองค์บาก2น่ะครับ

สนุกน่ะสนุก แต่ไม่อินเท่าไรโดยเฉพาะบู๊ท้ายเรื่อง