`
←  DGO Living Room : ห้องนั่งเล่น
Logo
»

วันนี้เช่นเคย มีอุปกรณ์ทำความสะอาดมารีวิวใ...

cyberbot's Photo cyberbot 12 May 2019

เพื่อนๆที่ใช้กระเป๋าเดินทางบ่อยๆคงเจอปัญหาในการขจัดคราบ

สกปรกต่างๆกันมาไม่มากก็น้อย โดยเฉพาะเจ้าคราบดำๆ ที่ชอบติดมา

บางรอยติดแน่นบ้างบางรอยแค่ถูๆก็ออก แล้วยิ่งบางคนกลับมาจากท่องเที่ยว

หรือหลังจากใช้งานก็ทิ้งกระเป๋าไว้นาน กว่าจะหยิบอีกที เจ้าคราบนี่มันยิ่งฝังแน่นไปอีก

วิธีการแบบเดิมของผมก็ใช้ผ้าเช็ดบ้าง ฟองน้ำขัดๆถูๆแต่ส่วนมากก็จะใช้ น้ำยาสเตคลีน ในการขัดแต่คราวนี้

ก็หันไปเจอแท่งยางลบที่ซื้อมาจากไดโซะ ที่จะเอาไว้ใช้ขัดพวกเครื่องเงินหรือคราบต่างๆในห้องน้ำ

ก็ลองจับมาถูๆดูปรากฎว่าขัดออกด้วยก็เอามาแชร์ให้เพื่อนๆกันราคาก็ไม่แพง มาก

ร้านเขาขายกันที่ 60 บาท ที่ไดโซะ

สุดท้ายเช่นเคยผมเองก็ได้ทำคลิปรีวิวสั้นๆมาให้เพื่อนๆได้รับชมกัน หากใครมีวิธีอื่นๆก็แชร์กันได้นะครับ อาจจะมีวิธีที่ง่ายกว่าของผม
และไม่ต้องเปลืองเงินกว่านี้ก็เป็นได้นะครับ

umbababa's Photo umbababa 12 May 2019

น่าสนใจ แต่ว่าน่าจะหมดก้อนเร็วนะครับนั่น ขัดทียางลบลุ่ยออกมาเพียบเลย
ปรกติผมใช้สเตลครีนขัดเครื่องเรือน ผมทาไว้ก่อน30วินาทีให้มันทำลายความเป็นกาวของคราบ แล้วเอาแปลงสีฟันเก่าๆขัดจนหลุดหมดครับ แล้วจบด้วยทิดชู่เปียกอีกทีนึง เพื่อเอาออกให้หมด
ข้อเสียคือ เสตลครีนมันกัดนิ้วผม ตามซอกเล็บนี่เจ็บระบมเลย สงสัยมันจะเป็นกรด
Edited by umbababa, 12 May 2019 - 07:03 PM.

cyberbot's Photo cyberbot 12 May 2019

View Postumbababa, on 12 May 2019 - 07:02 PM, said:

น่าสนใจ แต่ว่าน่าจะหมดก้อนเร็วนะครับนั่น ขัดทียางลบลุ่ยออกมาเพียบเลย
ปรกติผมใช้สเตลครีนขัดเครื่องเรือน ผมทาไว้ก่อน30วินาทีให้มันทำลายความเป็นกาวของคราบ แล้วเอาแปลงสีฟันเก่าๆขัดจนหลุดหมดครับ แล้วจบด้วยทิดชู่เปียกอีกทีนึง เพื่อเอาออกให้หมด
ข้อเสียคือ เสตลครีนมันกัดนิ้วผม ตามซอกเล็บนี่เจ็บระบมเลย สงสัยมันจะเป็นกรด

สเตคลีนผมไม่ค่อยชอบเรื่องกลิ่นมันนะครับ

donutpla2's Photo donutpla2 12 May 2019

สุดยอดครับ ต้องหามาลองบ้าง

zodiac's Photo zodiac 13 May 2019

หมดไปกี่ก้อนครับ กว่าจะสะอาดหมด

roger's Photo roger 13 May 2019

ปกติผมก็ใช้ยางลบธรรมดาลบพวกคราบกาว
อันนี้มันต่างจากการใช้ยางลบธรรมดายังไง

cyberbot's Photo cyberbot 14 May 2019

View Postroger, on 13 May 2019 - 07:43 PM, said:

ปกติผมก็ใช้ยางลบธรรมดาลบพวกคราบกาว
อันนี้มันต่างจากการใช้ยางลบธรรมดายังไง

ความรู้สึกก้อนมันจะแข็งกว่ายางลบธรรมดาและเนื้อที่ขัดจะดูแน่นกว่านะครับเจอคราบหนักๆ ยางลบ

อาจจะหายไปเยอะ แต่ก้อนนี้ผมลบก็เยอะนะแต่ก็หายไปไม่เยอะมากเลย