`
←  Retro Game Room - รวมทุกเรื่องเกี่ยวกับเกมเก่า
Logo
»

Retro Pie ของกระผม

nnnn's Photo nnnn 10 May 2019

มา retro กันหน่อย จะกรุสมบัติของผม อิอิ เรียกว่าเป็น retro จำแลงละกันนะ จิงๆ ก็ได้มาจากคนในบอร์ดนี่หละ พอเล่นไปเรื่อยๆ แล้วมันสวยหวะ น่าสะสม แต่หลักๆ ก็ซื้อแต่กรอบมาเฉยๆ จะให้หวดบอร์ดมาครบๆ ก็ไม่ไหว

ใครเล่น RetroPie มาแลกเปลี่ยนกันหน่อย แชร์ข้อมูลหน่อยว่า Rom ไหนเจ๋งๆ บ้าง

Roid's Photo Roid 14 May 2019

กล่องสวยดี ตัวกล่องของ sfc สั่งจากที่ไหนครับ เคยหาเล่นๆ ใน amazon เห็นส่วนมากไม่ส่งไทย ไม่ว่าจะตัว sfc หรือตัว snes จริงๆ เคยคิดจะทำเหมือนกัน แต่ไปได้ตัว sfc mini มาก่อน เลยกลายเป็น mod แล้วเล่นบนนั้นแทนไปละ

umbababa's Photo umbababa 14 May 2019

อยากได้บ้าง กล่องผมขี้เหร่มากมาย

Burm's Photo Burm 14 May 2019

ใครอยากได้ตัว case sfc บอกได้นะครับ ผมมีของ kintaro ประกอบ rpi3 ใส่ไปแล้ว ตอนหลังมาเล่นเครื่องจริง เลยไม่ได้ใช้ล่ะ

nnnn's Photo nnnn 14 May 2019

View PostRoid, on 14 May 2019 - 09:56 AM, said:

กล่องสวยดี ตัวกล่องของ sfc สั่งจากที่ไหนครับ เคยหาเล่นๆ ใน amazon เห็นส่วนมากไม่ส่งไทย ไม่ว่าจะตัว sfc หรือตัว snes จริงๆ เคยคิดจะทำเหมือนกัน แต่ไปได้ตัว sfc mini มาก่อน เลยกลายเป็น mod แล้วเล่นบนนั้นแทนไปละ

ผมสั่งจาก ali หมดเลยครับ ลองหาคำว่า retropie + retroflag

ผมชอบเคสของค่าย retroflag มากกว่าของ kintaro นะ เนื่องจากข้างหน้าเสียบ usb ได้เลย ถ้าของ kintaro มันไม่มีช่อง usb ให้อะ

Burm's Photo Burm 15 May 2019

View Postnnnn, on 14 May 2019 - 04:31 PM, said:

ผมสั่งจาก ali หมดเลยครับ ลองหาคำว่า retropie + retroflag

ผมชอบเคสของค่าย retroflag มากกว่าของ kintaro นะ เนื่องจากข้างหน้าเสียบ usb ได้เลย ถ้าของ kintaro มันไม่มีช่อง usb ให้อะ

มีครับ แต่ต้องซื้อเพิ่ม 555

ผมดันหลงไป pre ตอนมันออกใหม่ๆ madlittlepixel มันโปรโมท ส่วนตัวผมอยากได้มานาน เลยหน้ามืดสั่งไป
พอของ retroflag ออกมา ผมนี่เศร้าเลย ถูกกว่า ได้มากกว่า ความสวยน่าจะพอๆ กัน

nnnn's Photo nnnn 15 May 2019

View PostBurm, on 15 May 2019 - 02:22 PM, said:

มีครับ แต่ต้องซื้อเพิ่ม 555

ผมดันหลงไป pre ตอนมันออกใหม่ๆ madlittlepixel มันโปรโมท ส่วนตัวผมอยากได้มานาน เลยหน้ามืดสั่งไป
พอของ retroflag ออกมา ผมนี่เศร้าเลย ถูกกว่า ได้มากกว่า ความสวยน่าจะพอๆ กัน

Retroflag มันจะปิดช่อง USB กับ Lan โดยสาย Lan จะมีสายพ่วงไปออกตูดให้ มีฝาเปิดปิด ส่วนของ Kintaro มันเปลือยๆ ต้องเสียบเข้าด้านข้าง

รวมๆ ผมชอบของ Retroflag มากกว่า แต่เนื้อพลาสติกเหมือน Kintaro จะดูแน่นๆ กว่านิดนึง

ผมอยากได้เคสของ Famicom มาก แต่หาไม่ได้เลยอ่า
Edited by nnnn, 15 May 2019 - 04:49 PM.