`
←  DGO Living Room : ห้องนั่งเล่น
Logo
»

คุณหมดเงินไปกับเกมไปแล้วเท่าไรในยุคนี้ สำห...

naknaknak's Photo naknaknak 10 May 2019

เมื่อก่อน เล่นเกมบอย เกมละ 3-4 ร้อยก็แทบไม่มีปัญญาซื้อละ

พอมายุค ps1 ps2 สบายหน่อยมีแผ่าน copy ขาย...

แต่เกมสมัยนี้เบ่นฟรีเลยจ้าา....ไม่ต้องซื้อเครื่องด้วย...ใช้มือถือนี่และ....หลายเกมก็ cross platform กัน....

อย่างผมเกมเดียว โดนไปกับ Hearthstone ก็หลักแสนแล้วจ้า....(แสนต้นๆ)

โดนไปทำไรกันบ้างครับ 5555 หรือสายฟรี....

อยากรู้คนอื่นบ้าง มีถึงหลักล้านไหม 5555

Avant-garde's Photo Avant-garde 10 May 2019

ผม FGO เกมเดียวก็น่าจะราวๆแสน เกมเดียวก็แย่ละ

แต่พวกเติมหนักๆ คนรู้จักก็เห็นก็เดือนละแสนกว่าๆ ทุกเดือนเกมไรไม่รู้ไม่สนใจประมาณมีพวกมีกิลตีกันชิงที่ 1

ผมว่าบอร์ดเรามีคนเป็นล้านแน่นอน

naknaknak's Photo naknaknak 10 May 2019

View PostAvant-garde, on 10 May 2019 - 02:43 PM, said:

ผม FGO เกมเดียวก็น่าจะราวๆแสน เกมเดียวก็แย่ละ

แต่พวกเติมหนักๆ คนรู้จักก็เห็นก็เดือนละแสนกว่าๆ ทุกเดือนเกมไรไม่รู้ไม่สนใจประมาณมีพวกมีกิลตีกันชิงที่ 1

ผมว่าบอร์ดเรามีคนเป็นล้านแน่นอน

FGO เกมไรหรอครับ

เด่วนะเติมแสนทุกเดือนนี่รายได้เค้าเท่าไรอะ

อย่างผม แสนกว่าๆนี่เล่นตั้งแต่เกิดเปิด จนถึงวันนี้นะ ทยอยๆ จ่าย หลายปี ไม่ใช่เดือนละแสน 5555

เจองี้ยอมมม

silapakorn's Photo silapakorn 10 May 2019

fgo = fate/grand order

ผมไม่เคยเติมเกมเลยครับ ซื้อขาดตลอด เกมแพงสุดที่ซื้อก็ Division ภาคแรก gold edition ราคา 3 พันมั้ง
เกมมือถือนี่ก็เล่นแค่ที่มันมีให้เล่น และส่วนใหญ่จะเล่นแต่แนว puzzle เล็กๆ น้อยๆ ฆ่าเวลา เลยไม่จำเป็นต้องเติมอะไร

ปล. ตอนนี้หันมาสะสมฟิกเกอร์แทน หมดเป็นแสนแล้วเหมือนกัน แต่ได้อะไรที่จับต้องได้มากกว่าเยอะ
Edited by silapakorn, 10 May 2019 - 03:23 PM.

joamz3's Photo joamz3 10 May 2019

เอาจริงเติมคอนทร้าไป2หมื่น เพราะเล่นกับกลุ่มเพื่อนแล้ว สู้ไม่ได้บวกใจขึ้น กดเติมแบบมึนๆงงๆพร้อมบิลบัตรเครดิต ตอนส่งมาถึงหายมึนนะครับ

เอาแค่ในกลุ่มเพื่อนผม นะครับ หมอ เจ้าของกิจการ ทุกคนล้วนเติมโหดๆ ไล่ตั้งแต่ rak ,hearthstone, คนหนึ่งหมดหลายหมื่นถึงกลายแสน ส่วนผมเติมแค่คอนทร้า

Julong's Photo Julong 10 May 2019

เกมอาศัยตัวเล่นฟรีอย่างเดียวไม่โดนก็ลบไป แต่หมดไปกับ sd gundam ทุกเดือนมากกว่า

PongZung's Photo PongZung 10 May 2019

ผมโชคดีที่สามารถหยุดได้ก่อน จำได้ว่าเป็นหมื่น cookie run กับ crash of clan

ที่หยุดได้เพราะ เพื่อนที่ทำงาน ไม่เคยเติมอะไรเลย ชนะผมทุกรอบ ทุกวัน ไม่เคยตาม LV, Score ได้ทันเลย

เลยมาคิด ถ้าเติมแล้วแพ้ ก็เลิกดีกว่า ง่ายๆแบบนั้นเลยครับ 55+

keepwalking's Photo keepwalking 11 May 2019

roไง เห็นมีเติมล้านเอาไปซื้อม้าราคาเท่าเบ๊นซ์มาขี่อวดกลางเมือง เท่จิมๆ555

kirari's Photo kirari 12 May 2019

ไม่เคยเติมครับ
สะสมแต่เกมเก่า

kattys's Photo kattys 13 May 2019

ส่วนใหญ่ซื้อเอาครับแพงสุดก็ไม่น่าเกิน 2300
ส่วนเกมมือถือเมื่อก่อนเติมครับ หนักซะด้วยตอนหลังมาคิดได้ว่าเกมมันก้มีตัวใหม่อะไรใหม่มาเรื่อยๆ ถ้าเราไม่รีบเก่งไม่สนอันดับเล่นเท่าที่มีก็พอใจแล้วครับ คือเอามาเล่นฆ่าเวลา

ปัจจุบันมือถือเล่นอยู่ 2 เกมคือ seven knights korea กับ durango ครับ

umbababa's Photo umbababa 13 May 2019

พึ่งเคยจ่ายเงินออนไลด์ครั้งแรก เมื่อปีใหม่นี้เอง ซื้อเกมอาร์ไทปมือถือ70บาท