`
←  DGO Living Room : ห้องนั่งเล่น
Logo
»

มีใครเล่นเกม multiplayer ไม่เก่งสักเกมบ้าง

xxMunzaaxx's Photo xxMunzaaxx 05 May 2019

ผมคนนึงละ อย่างมากก็กลางๆทุกเกม บางคนมีพรสวรรจริงๆนะแต่คงไม่ใช่เรา
ขนาดเวลาเล่นยังไม่ค่อยจะมีเลย ใครเป็นแบบผมบ้างแชรกันได้เลย

umbababa's Photo umbababa 05 May 2019

ผมเล่นไม่ได้เรื่องเลย ถ้าให้ผมมองตัวเอง ผมเป็นพวกชอบอ่านทางศัตรูล่วงหน้า รอจังหวะที่ดีที่สุดแล้วซัดหนักๆตูมเดียวชนะ
ผมคิดว่าผมเก่งมากเรื่องอ่านความคิดศัตรูเลยนะ แต่สิ่งที่ผมพลาดคือ ตัวผมเองกลับโดนอ่านความคิดได้ง่ายยิ่งกว่าสุดๆนี่สิ

gamer's Photo gamer 05 May 2019

เก่งกับ bot เจอคนจริงหงอยเลย

Julong's Photo Julong 06 May 2019

ขนาดแข่งกับคอมยังแพ้ตั้งหลายรอบ จะให้แข่งกับคนคงไม่ต้องหวังละ

PongZung's Photo PongZung 06 May 2019

ทั้งชีวิตผมมี 2 เกมครับที่ได้รับคำชม Rainbox 6 siege, BF3

เทพขนาดว่าจะโดน report ตลอด หาว่าใช้โปร

แต่ผมมองว่า ก็ไม่ได้เก่งจริงๆ ส่วนใหญ่ที่เล่นดีๆ ต้องเป็น map ที่เล่นประจำด้วยถึงจะเก่ง

โชค ก็จำเป็นสำหรับเกมแนวนี้

แต่ผมเป็นโรคบ้าอะไรก็ไม่รู้ ถ้าเล่นต่อเนื่องนานเกิน 2 week ฝีมือจะตก ตอนนี้เลยต้องเล่น 2 week พัก 1-2 เดือน

คือจะรู้เลยถ้าช่วงไหนไม่ได้ MVP เกิน 3 เกม ผมนี่เลิกเลย

oatkung's Photo oatkung 06 May 2019

นี่คือสาเหตุที่ผมไม่เล่นออนไลน์เลยยยย ยกเว้นเล่นกับเพื่อนจริงๆ

ปกติชอบเล่นเสพเนื้อเรื่อง Single Player ไปเรื่อยครับ :r18:

naknaknak's Photo naknaknak 06 May 2019

เอาเป็นกลางๆ ค่อนไป เก่งนิดหน่อยละกันครับ 555

zodiac's Photo zodiac 07 May 2019

ไม่เก่งเลยครับ

/\ Harid /\'s Photo /\ Harid /\ 08 May 2019

แนวยิง ไม่รอดครับ

RTS เล่นได้ ผลชนะประมาณ 60%
เคยแพ้เพื่อน หยามกันมิดดิน แถมเพื่อนกวนไม่ยอมแข่งใหม่ ผมรอแข่งกะมันปีนึง ผมเล่นไปออนไลท์ไป 200 ชม. เพื่อกลับมาชนะ 55

DeppRising's Photo DeppRising 09 May 2019

กลางๆมั้งผม แต่ก็สนุกตรงได้เล่นกับเพื่อนๆ ขำๆ เฮฮากัน