`
←  DGO Living Room : ห้องนั่งเล่น
Logo
»

ใครเคยจอง ตั๋วเครื่องบินกับ เวียดนามแอร์ไลน์

nuvision's Photo nuvision 01 May 2019

พอดีเพื่อนชวนไปญี่ปุ่น ผ่านสายการบินนี้ จองตั๋วราคาโปรพรุ่งนี้ แต่ผมได้พาสปอร์ตอาทิตย์หน้า

สามารถจองไว้ก่อนและจ่ายเงินไปก่อนได้ไหมครับ

บินเดือน มิย

A-No?'s Photo A-No? 01 May 2019

ไม่เคยจองนะครับ
แต่ปกติ ซื้อตั๋วกับเวบสายการบิน ยังไม่ต้องกรอกเลขพาสปอตก็ได้
ค่อยมากรอกตอนที่จะเช็คอินออนไลน์ก็ได้ครับ

JoeTh's Photo JoeTh 02 May 2019

จองก่อนได้เลยครับ แต่ชื่อผู้โดยสารจะต้องตรงกับพาสปอร์ตนะครับ
Edited by JoeTh, 02 May 2019 - 12:42 PM.

/\ Harid /\'s Photo /\ Harid /\ 02 May 2019

ผมเคย จองตั๋วเเล้วสะกดชื่อผิด โชคดีที่ผมสังเกตุเห็นก่อนที่จะขึ้นเครื่องประมาณ 2-3 สัปดาห์ โทรไปขอแก้ส่งเอกสารผ่าน Email ไปขอเเก้ได้