`
←  DGO CLUB : Nintendo World - Wii U / Wii / 3DS
Logo
»

รบกวนครับ nin switch ใช้ sx pro บางเกมเล่น...

Methawut's Photo Methawut 28 Apr 2019

รบกวนครับ nin switch ใช้ sx pro บางเกมเล่นไม่ได้ up fw ไงดี

เครื่อง fw 6.1.0
sx pro fw 2.5.3

ตอนนี้เล่นบางเกมไม่ได้หละ เกมใหม่ๆ เช่น super robot เห็น icon ตอนเลือกเกมเป็นขาวๆ บางเกมก็เปิดแล้วนิ่ง
รบกวนครับ ผมควร up fw อะไรอย่างไรดี

ขอบคุณครับ

MyAngel's Photo MyAngel 02 May 2019

ตอนนี้ sxox ซัพพอร์ต 8.0.1 แล้วไปโหลด 2.7 boot.dat ตัวใหม่มาทับแล้วก็ใช้ choidujourNX ในการอัพเดทเฟิมแวร์แบบ Offline เพื่อความปลอดภัย

Methawut's Photo Methawut 04 May 2019

MyAngel, on 02 May 2019 - 07:16 PM, said:

ตอนนี้ sxox ซัพพอร์ต 8.0.1 แล้วไปโหลด 2.7 boot.dat ตัวใหม่มาทับแล้วก็ใช้ choidujourNX ในการอัพเดทเฟิมแวร์แบบ Offline เพื่อความปลอดภัย

ได้หละครับ ขอบคุณมากครับ