`
←  DGO Living Room : ห้องนั่งเล่น
Logo
»

Avenger Endgame ดูแล้ว รู้สึกยังไงกันบ้างค...

TanK's Photo TanK 26 Apr 2019

ไปดูโดยไม่ได้รับการสปอยเนื้อหาหลังจากหนังฉายแล้วใดๆทั้งสิ้น
โดยส่วนตัวก็คิดว่าสนุกดี แต่มันก็สนุกพอๆกับภาคที่แล้ว
ก่อนไปดูเห็นกระแสแล้ว คาดไว้ว่ามันจะสนุกกว่านี้อีก ก็เลยพลาดหวังนิดหน่อย
1 ในส่วนเชื่อมต่อนิดนึงกับภาคนี้ที่ควรดูมากันมาก่อนคือ End cradit ตัวแรกของกัปตันมาเวล
ถ้าได้ดูเรื่องอื่นๆของจักรวาลมาเวลมาครบก็จะดีมาก
สำหรับผมคือ 9/10 แล้วกัน หรือจะ 8.5/10 ดีนะ

***หลังหนังจบ ไม่มี End cradit แต่รู้สึกจะมีเสียงหรืออะไรซักอย่างนี่ล่ะ แต่ผมไม่ได้อยู่รอดู

Avant-garde's Photo Avant-garde 26 Apr 2019

สนุกดีครับ ยังไงก็ควรไปดู

BobbY_MugeN's Photo BobbY_MugeN 26 Apr 2019

ไม่ได้ดู แถมไม่เคยดู Avengers จบซักภาคเลยครับ

แต่ด้วยกระแสแรงมากทั้ง Facebook, pantip และ เวปอื่นๆ ตอนนี้เลยจะเริ่มดูภาคเก่าๆก่อน อิอิอิ

หลัง Ironman 3 ผมดู marvels ไม่จบเรื่องอีกเลยง่ะ

oatkung's Photo oatkung 26 Apr 2019

สำหรับผมๆว่าสนุกและเป็นการจบ Infinity Saga ได้สมบูรณ์และลงตัวครับ หนังเชื่อมโยงอีก 21 เรื่องที่ผ่านมา ถ้าจำเหตุการณ์ เนื้อเรื่องและตัวละครที่ผ่านๆมาได้ จะดูได้แบบอินและฟินในรายละเอียดสุดๆ Easter Egg จากคอมมิคก็ใส่มาให้ได้ฟินเยอะพอสมควร ผมนั่งดูไปยิ้มไปตลอดเรื่อง ชอบมากๆครับ

Ritcher's Photo Ritcher 26 Apr 2019

สมบูรณ์แบบครับ คุ้มค่า3ชม.มาก

POP THE SUN's Photo POP THE SUN 26 Apr 2019

เดี๋ยวนี้ตั๋วหนังราคาเท่าไหร่ครับ

Julong's Photo Julong 26 Apr 2019

คงไม่มีโอกาสได้ไปดูในโรงหนัง อาศัยอ่านสปอยก็สนุกดี

..HnOnG..'s Photo ..HnOnG.. 27 Apr 2019

สนุกมากครับ คุ้มค่าการรอคอย ปิดตำนานได้สุดยอด

atta29's Photo atta29 27 Apr 2019

View PostJulong, on 26 April 2019 - 03:35 PM, said:

คงไม่มีโอกาสได้ไปดูในโรงหนัง อาศัยอ่านสปอยก็สนุกดี
เหมือนกันเลย ลูกเล็กชอบส่งเสียง กลัวไปกรี้ดในโรง

vaio's Photo vaio 27 Apr 2019

end credit เป็นเสียง tony ตีชุดเกราะ ironman mk1 อะครับ
ถ้าเคยดู ironman ภาคแรกน่าจะจำเสียงนี้ได้

kirari's Photo kirari 27 Apr 2019

ผกก.เก่งมาก
แต่ไม่รุ้ทำไมชอบ infinitywar มากกว่า

winny6969's Photo winny6969 28 Apr 2019

ชอบครับ ดำเนินเรื่องแบบค่อยเป็นค่อยไป มีรายละเอียด และ ไม่ยัดเยียดฉากบู๊แอคชั่นรัวๆ

joamz3's Photo joamz3 28 Apr 2019

มีลูกเล็กฝากใครไม่ได้ สารภาพเลยว่าโหลดซูมมาดู ค่อยอุดหนุนซื้อแผ่นมาสเตอร์หรือสตีม เวลาออกแทนครับ

เห็นดราม่าเรื่องซูมกันในเพจ ว่าหนังลงทุนเยอะทำไมไม่อุดหนุน

ถ้ามีสตีมชนโรงแบบดูอยู่บ้านได้ผมจะดีใจมาก ใช้กล้องaiจับขณะเราดูก็ได้ว่ากี่คน ยินดีจ่ายรายหัว

Pasaniva14's Photo Pasaniva14 28 Apr 2019

Spoiler

ekbee: ขออนุญาตย้ายเข้า spoil นะครับ หัวข้อกระทู้ใส่แบบนี้ เดี๋ยวคนที่ยังไม่ดูหลงมาอ่านล่ะจบเลย
Edited by ekbee, 28 April 2019 - 10:14 PM.

atta29's Photo atta29 28 Apr 2019

View Postjoamz3, on 28 April 2019 - 11:23 AM, said:

มีลูกเล็กฝากใครไม่ได้ สารภาพเลยว่าโหลดซูมมาดู ค่อยอุดหนุนซื้อแผ่นมาสเตอร์หรือสตีม เวลาออกแทนครับ

เห็นดราม่าเรื่องซูมกันในเพจ ว่าหนังลงทุนเยอะทำไมไม่อุดหนุน

ถ้ามีสตีมชนโรงแบบดูอยู่บ้านได้ผมจะดีใจมาก ใช้กล้องaiจับขณะเราดูก็ได้ว่ากี่คน ยินดีจ่ายรายหัว
.
ปัญหาผมก้อลูกเล็กทิ้งให้ใครไม่ได้ ป่วยยาวๆ เลยอ่านสปอย รอโหลดแล้วเก็บแผ่นเอา

ผมเอง's Photo ผมเอง 28 Apr 2019

อยากให้ดิสนี่ย์ออกเป็น hdd ใส่หนัง 22 เรื่องกะ feature รวมมาลูกนึงไปเลยนะ
น่าจะประหยัดที่กว่าออกเป็นแผ่น boxset เยอะ ถึงจะคิดว่าไม่น่าเป็นไปได้ก็เถอะ ฮ่าๆๆ

TanK's Photo TanK 28 Apr 2019

Spoiler

ออกจะสปอยไปหน่อยสำหรับคนยังไม่ได้ดูนะครับ :o_worry:
มันซ่อนข้อความให้ดูเฉพาะคนที่อยากกดดูได้ไหมนิ ลืมละ

ekbee: ผมช่วยใส่ tag spoil ให้นะครับ
Edited by ekbee, 28 April 2019 - 10:14 PM.

Master job's Photo Master job 28 Apr 2019

7/10คนอวยเยอะเกินไปหน่อย ไม่สนุกอย่างที่หวัง

TanK's Photo TanK 29 Apr 2019

View PostTanK, on 28 April 2019 - 07:36 PM, said:

Spoiler

ออกจะสปอยไปหน่อยสำหรับคนยังไม่ได้ดูนะครับ :o_worry:
มันซ่อนข้อความให้ดูเฉพาะคนที่อยากกดดูได้ไหมนิ ลืมละ

ekbee: ผมช่วยใส่ tag spoil ให้นะครับ

ขอบคุณครับ :great:

poad's Photo poad 29 Apr 2019

ถ้าจะมาดูฉาก war แบบเต็มๆ อาจไม่ได้ดั่งใจหวังนะครับ แต่ถ้าเสพเนื้อเรื่อง + ซีนอารมณ์ ผมให้เต็ม 10/10

ผมไม่เคยดูหนังฮีโร่แล้วร้องไห้มาก่อน endgame นี่ผมจัดไปหลายครั้งเลย 555

น้ำตายังไม่แห้ง แม่งหัวเราะตามก็มี ครบจริงๆ

ปิดฉากได้อย่างสวยงามมากๆครับ คุยกับแฟนว่า จะไล่ดูหนังของ MCU ตาม timeline อีกรอบ เพื่อเก็บรายละเอียด สุดจริงๆครับ