`
←  DGO Living Room : ห้องนั่งเล่น
Logo
»

ใครที่พึ่งไปจับโปเกมอนโก ที่สิงค์โปร์มาบ้า...

cyberbot's Photo cyberbot 23 Apr 2019

พอดีได้รับคำเชิญเหล่าเทรนเนอร์ให้ไปสัมผัสในงานนี้

ซึ่งจัดใกล้กับบ้านเรามากนั่นคือที่สิงค์โปร์นั่นเองที่เกาะ Sentosa

ส่วนตัวผมเองนั้นก็เล่นๆหยุดๆไปบ้างแต่ช่วงที่เล่นๆกัน

ก็เดินจับกับหมุนเสากลับบ้านเที่ยงคืนก็มีมาบ้างแล้ว

ส่วนในตัวงานนี้นั้น คนสิงค์โปร์เล่นกันเยอะมากจริงๆ

และก็ไม่คิดว่าจะเจอคนไทยที่ไปในงานนี้เยอะมากด้วยเช่นกัน

ที่สังเกตุช่วงกลุ่มคนวัย 40 up ขึ้นไปค่อนข้างมากและเยอะด้วยครับ

ก็ได้แต่หวังว่างาน event ใหญ่ๆแบบนี้จะมีผู้จัดที่ไทยเรากล้าที่จะจัดแบบ

ที่สิงค์โปร์บ้างนะครับ

งานนี้ทุกคนถึงจะมาจากหลายประเทศหลายภาษาก็พูดภาษาเดียวกันคือ shiny pokemon

ผมได้นำเอาบรรยากาศในงานวันแรกมาฝากกันนะครับ

Burm's Photo Burm 23 Apr 2019

Pokemon Go เอาจริงๆ คนเล่นเยอะเอาเรื่องอยู่นะ ถ้าวันไหนมีอีเว้นท์นี่จะรู้เลย เพราะคนเต็มสกายวอล์ค

roger's Photo roger 24 Apr 2019

ตัวตำนานยังไงก็ต้องจับตามห้างดังๆ ไปโผล่ริมถนน ไม่มีคนช่วยตี