`
←  DGO Living Room : ห้องนั่งเล่น
Logo
»

ถามเรื่อง อัพ คอม หน่อยครับ

Mr_yakult's Photo Mr_yakult 22 Apr 2019

เนื่องจากได้ คอม HP มา สเปก i3-4340 มี HD 1TB มีแต่ ตัวเครื่อง ไม่มีจอ ไม่มี ram

แต่ลอง เสียบ ram ใช้งานได้ปกติ ram ddr3 bus 1600

ถ้าอัพ ใส่ SSD ใส่ ram 8GB

หาการ์ดจอใส่ใหม่

คิดว่าพอเล่นเกมส์ไหวไหมครับ

เมนบอร์ดตัวนี้ ใส่ m.2 ไม่ได้อะครับ

ขอคำแนะนำหน่อย

PongZung's Photo PongZung 22 Apr 2019

CPU โอเคแล้วครับ

ส่วน ram 16 กำลังดี การ์ดจอ เอาประมาณ 7x เป็นต้นไปครับ หรือ 192 bit ขึ้น ไม่บีบคั้นมาก

สเปคเก่าผมประมาณนี้เลย CPU แรงน้อยกว่าอีก เล่น GTA V ได้ครับ

ระวัง PSU ด้วยนะ รู้สึกเพิ่ม VGA + RAM มันจะกินอีกพอสมควรเลย

Mr_yakult's Photo Mr_yakult 22 Apr 2019

View PostPongZung, on 22 April 2019 - 04:23 PM, said:

CPU โอเคแล้วครับ

ส่วน ram 16 กำลังดี การ์ดจอ เอาประมาณ 7x เป็นต้นไปครับ หรือ 192 bit ขึ้น ไม่บีบคั้นมาก

สเปคเก่าผมประมาณนี้เลย CPU แรงน้อยกว่าอีก เล่น GTA V ได้ครับ

ระวัง PSU ด้วยนะ รู้สึกเพิ่ม VGA + RAM มันจะกินอีกพอสมควรเลย

ขอบคุณครับ

กลัวว่า PSU จะไม่พอเหมือนกัน

zodiac's Photo zodiac 23 Apr 2019

ส่วนใหญ่ com set พวกนี้จะใส่ psu มาแค่พอใช้กับ spec ของมัน
ถ้าจะใส่ vga ที่ต้องต่อไฟเพิ่ม ต้องเปลี่ยน psu ด้วย

roger's Photo roger 23 Apr 2019

ใส่การ์ดจอ gt1030 ได้ครับ กินไฟต่ำ