`
←  DGO Living Room : ห้องนั่งเล่น
Logo
»

[Review] Sega Saturn ODE - Phoebe

pondpai's Photo pondpai 29 Apr 2019

ผมกดตอน 5ทุ่ม10กว่า ก็ว่าทำไมขึ้นปิดออเดอร์แล้ว เดี๋ยวรอบหน้าเอาใหม่ครับ

View PostBurm, on 29 April 2019 - 03:43 PM, said:

ตอนผมซื้อ ผม refresh รอตั้งแต่ก่อนเปิด 5 นาทีนะครับ

เพราะมันเต็มเร็วมาก

มันไม่ได้เปิดเป๊ะๆ 15:00 อะไรแบบนี้ด้วยครับ มันอยู่ที่คนเปิด

ว่าแต่ตัว gdemu ของในเว๊บกับของจีนในshopee นี่ต่างกันไหมครับเพิ่มสั่งมา 2000บาทถ้วน ในเว๊บขายตั้ง130euro

o++o's Photo o++o 29 Apr 2019

View Postpondpai, on 29 April 2019 - 04:18 PM, said:

ผมกดตอน 5ทุ่ม10กว่า ก็ว่าทำไมขึ้นปิดออเดอร์แล้ว เดี๋ยวรอบหน้าเอาใหม่ครับ

ว่าแต่ตัว gdemu ของในเว๊บกับของจีนในshopee นี่ต่างกันไหมครับเพิ่มสั่งมา 2000บาทถ้วน ในเว๊บขายตั้ง130euro

มันเหมือนกันแหละครับ คาดว่าโดนจีนหรือไต้หวันก็อปเทคฯไปตอนเอาไปทำแรกๆเพราะไม่ระวัง หลังๆของsaturnไม่เคยหลุดเป็นของก็อปเลย แสดงว่าป้องกันดีไม่จ้างโรงงานทำมั่วซั่ว หรืออาจไปทำที่ประเทศอื่น

Burm's Photo Burm 30 Apr 2019

Gdemu เห็นว่าใช้ชิปคนละตัวครับ (ของปลอมชิปใหม่กว่า)
ความต่างไม่ทราบ เพราะไม่ได้สั่งครับ

pondpai's Photo pondpai 01 May 2019

ของปลอม V5.15 ครับไม่รู้ว่าจะมีอัพเดทชิป หรือ FW อะไรแบบนี้ไหมแต่ไม่ทันละครับผมสั่งไปละ

Burm's Photo Burm 02 May 2019

View Postpondpai, on 01 May 2019 - 11:23 AM, said:

ของปลอม V5.15 ครับไม่รู้ว่าจะมีอัพเดทชิป หรือ FW อะไรแบบนี้ไหมแต่ไม่ทันละครับผมสั่งไปละ

อันนั้นมัน revision board ครับ ไม่มีทางใหม่กว่าของจริง ยกเว้นแต่จะเขียนตัวเลขมั่วๆ

แต่ตัว fpga ชิป เท่าที่เคยอ่านจะเป็นรุ่นที่สูงกว่า (เปลี่ยน design เอง) ซึ่งไม่แน่ใจว่ามีผลต่อความ compatibility หรือเปล่า
แต่เท่าที่เล่นมาก็ไม่มีปัญหาอะไร ยกเว้นแต่เปิดเครื่องใหม่ๆ บางทีมันจะไม่อ่าน sd card หรืออ่านๆ หลุดๆ แต่เล่นไปสักพักก็จะใช้ได้ ซึ่งไม่รู้ว่าเกี่ยวหรือเปล่า แต่บางทีก็ไม่เป็น

doraemon's Photo doraemon 04 May 2019

ขอบคุณครับ ได้ความรู้ใหม่กับ saturn

snk vs playmore's Photo snk vs playmore 18 May 2019

อยากให้มีของทุกเครื่องเลย

o++o's Photo o++o 25 Feb 2020

กำลังเมคไอเอสโอจากแผ่นก็อปที่สะสมไว้ อิอิ