`
←  DGO Living Room : ห้องนั่งเล่น
Logo
»

ร้าน web รับ pre-order figure จากญี่ปุ่นเค...

tutu's Photo tutu 20 Apr 2019

ร้าน web รับ pre-order figure จากญี่ปุ่นเค้าได้กำไรจากตรงไหนครับบ สงสัย แบบตัวที่ดูล่าสุดราคาที่ญี่ปุ่น 20000 นิดๆเยน แต่ที่ไทยเค้ารับ pre-order 5600-6000 บาท พอๆกับญี่ปุ่นเลยรวมส่งมาไทยแล้วด้วย ไม่ต้องไปขนเอง เค้าได้กำไรจากตรงไหนครับ สงสัย ขอบคุณครับบบ

Avant-garde's Photo Avant-garde 21 Apr 2019

ราคาส่ง ลอตตัวแทนได้ถูกกว่าครับ แต่ Margin ไม่เยอะเท่าไรนะ

umbababa's Photo umbababa 21 Apr 2019

per1ปี พอถึงวันสินค้าออก ร้านรับperก็หายไปแล้ว T-T

/\ Harid /\'s Photo /\ Harid /\ 09 May 2019

เค้าน่าจะได้กระแสเงินสด จากที่เราวางเงินมัดจำไงครับ โดยมากร้านขายพวกนี้ต้องใช้เงินสดหมุนเวียน สินค้าเข้าออกก็ต้องใช้เงิน เหมือนเค้ากู้เงินไม่มีดอกเบีย
แต่ก่อนผมก็ไม่เข้าใจว่าร้านที่เปิดในห้างอยู่ได้ไง รายได้นิดเดียวต่อชิ้น พอมานั่งคิดดี ๆ กำไร 5% ทบ 10 รอบมันก็เยอะเหมือนกันเน้นขายออกให้ไว เวลาเค้าดิลกับร้านค้าก็มี เครดิท เอาของไปก่อนจ่ายเงินเดือนหน้า ถ้าหมุนเงินไม่ทันก็เปิดพรีออเดอร์ มีเงินมาจ่ายรอดไปอีกเดือนได้

ผมคิดเอาเองอาจเป็นอื่นก็ได้