`
←  DGO Living Room : ห้องนั่งเล่น
Logo
»

คิดว่าปีนี้ร้อนที่สุดเท่าที่เคยเจอไหมครับ

Mableash's Photo Mableash 22 Apr 2019

ร้อนมากครับปีนี้ ชนิดที่อาบน้ำน้ำยังเป็นน้ำอุ่นเลย อาบดึกตี 2-3 ด้วยนะครับ คือมันจะเย็นช่วงแรกๆที่น้ำอยู่ในท่อบ้านเรา พอน้ำจากท่อข้างนอกที่อยู่ใต้ดินเข้ามาอุ่นเป็นน้ำอุ่นเลย กะว่าจะนั่งตากน้ำฝักบัวเย็นๆกลายเป็นอาบน้ำอุ่นซะงั้น

ไม่รู้ว่าเพราะ กทม.มาลงท่อใหม่แล้วลึกไม่พอรึเปล่าท่อโดนแดดเผา อาบน้ำออกมาเหงือแตกอีก ตอนนี้ต้องแก้ด้วยการรองน้ำใส่ถังข้ามคืนแล้วอาบเอาเย็นสบายกว่ากันโข

zodiac's Photo zodiac 23 Apr 2019

ทุกปีคือร้อนที่สุดอยู่แล้ว ไม่แตกต่างกันเลย

Dragonfly's Photo Dragonfly 23 Apr 2019

ร้อนมาก แถมร้อนนานด้วย โหดสุดๆครับปีนี้