`
←  DGO Living Room : ห้องนั่งเล่น
Logo
»

คิดว่าปีนี้ร้อนที่สุดเท่าที่เคยเจอไหมครับ

Ritcher's Photo Ritcher 19 Apr 2019

สำหรับผม ปีนี้ร้อนโหดมาก
คิดว่าน่าจะร้อนสุดๆแล้ว

MY_POP's Photo MY_POP 19 Apr 2019

ร้อนมากครับ

ไม่เปิดแอร์นอนไม่หลับ จำได้ว่ามีปีนึงสัก 6-7 ปีก่อน อาจร้อนกว่านี้

Avant-garde's Photo Avant-garde 19 Apr 2019

ร้อนโหดมากครับ ปี่ที่แล้วไม่เท่านี้ ร้อนนานด้วย

gvirus's Photo gvirus 19 Apr 2019

ร้อนขนาด อาบน้ำไปด้วยเหงื่อออกไปตลอดด้วย ปิดแอร์นอนนี่คือเหงื่อท่วม - -

Ritcher's Photo Ritcher 19 Apr 2019

นึกถึงทหารเกณฑ์ ก่อสร้าง แล้วสงสารเลย

gvirus's Photo gvirus 19 Apr 2019

ตอนออกจากหน้าออฟฟิศจะขึ้นวินไปทำธุระ เห็นพวกพี่ๆนั่งกันกลางแดดรอลูกค้า หน้าแดงกันทุกคน บอกพี่ร้อนสุดๆ แต่ก็เงินน่ะนะ

kirari's Photo kirari 19 Apr 2019

ปัญหาคือความร้อนมันมากขึ้นๆๆ ทุกปีชัดๆ
แล้วมันจะไผจบลงที่ตรงไหนนน

Xpert's Photo Xpert 19 Apr 2019

ปีนี้ร้อนที่สุดในรอบหลายปีเลยครับ แถมมาเร็วมานานด้วย ปกติผมไม่ค่อยเปิดแอร์นะ แต่ปีนี้มันไม่ไหวจริง ๆ

joamz3's Photo joamz3 19 Apr 2019

ถ้าจำไม่ผิดมีปีหนึ่ง เคยดูที่หน้าปัดรถ45องศานะครับ ปีนี้จังหวัดที่ผมอยู่38-40องศา

โจ้'s Photo โจ้ 20 Apr 2019

ปีนี้ร้อนแต่ยังไม่สุดเท่ากับเมื่อ2-3ปีก่อน 40องศาเป็นเดือนเลย ตอนนั้นร้อนจนผมผื่นขึ้นทั้งตัว
ปีนี้ร้อนอบๆแบบไม่มีลมมากกว่าครับ

Julong's Photo Julong 20 Apr 2019

ร้อนสุดๆครับปีนี้ ต้องเร่งพัดลมเบอร์ 3 จ่อตัวถ้าไม่โดนพัดลมเหงื่อออกไหล่เป็นน้ำทันทีในเวลาอันรวดเร็ว
เดินไปซื้อของพนักงานเดินออกมาขายก็บ่นว่าร้อนแล้วขออนุญาตถอดเสื้อขายของทันที ผมก็น้ำลายไหลตลอดสุดๆ
ไปห้างก็เห็นมีแต่คนซื้อพัดลมเป็นว่าเล่นยังกับแจกฟรีทั้งธรรมดา ไอน้ำ เจลหล่อลื่น คิดว่ามันจะช่วยคลายร้อนได้

keepwalking's Photo keepwalking 20 Apr 2019

แอร์เท่านั้น พัดลมนี่เปิดแล้วมันพัดลมร้อนๆใส่ตัว สระว่ายน้ำก็ไม่ช่วยอะไร ลงไปน้ำอย่างอุ่น

atta29's Photo atta29 20 Apr 2019

View PostJulong, on 20 April 2019 - 01:22 AM, said:

ร้อนสุดๆครับปีนี้ ต้องเร่งพัดลมเบอร์ 3 จ่อตัวถ้าไม่โดนพัดลมเหงื่อออกไหล่เป็นน้ำทันทีในเวลาอันรวดเร็ว
เดินไปซื้อของพนักงานเดินออกมาขายก็บ่นว่าร้อนแล้วขออนุญาตถอดเสื้อขายของทันที ผมก็น้ำลายไหลตลอดสุดๆ
ไปห้างก็เห็นมีแต่คนซื้อพัดลมเป็นว่าเล่นยังกับแจกฟรีทั้งธรรมดา ไอน้ำ เจลหล่อลื่น คิดว่ามันจะช่วยคลายร้อนได้
เจอหล่อลื่น นี่ใช้แก้ร้อนยังไงครับ

Ritcher's Photo Ritcher 20 Apr 2019

โชคดีปีนี้แอร์ผมน๊อคก่อนที่มันจะร้อน เลยเปลี่ยนเป็น
อินเวอร์เตอร์ พอสิ้นเดือนมีนา ค่าไฟลดลงกว่าแอร์
ตัวเก่าเยอะเลย 5555

game2all's Photo game2all 20 Apr 2019

ร้อนมากๆครับ ช่วงนี้ไปช่วยเขาขายของในห้างอีกแอร์เย็นมากแต่พอเลิกงานออกมาก็ร้อนอบอ้าวจนติดไข้หวัดใหญ่มานอนซบที่บ้านจะ 3 วันแล้วไม่ไหวจริงๆ แล้วพวกคนที่ทำงานก่อสร้าง ขายของริมถนน และที่ต้องขับมอเตอร์ไซด์ไปไหนไกลๆกัน ผมว่ามันน่าจะร่วมมือกันมากกว่านี้น่ะครับมนุตย์ชาติทั้งหลาย

umbababa's Photo umbababa 20 Apr 2019

แอร์ทำงานไม่มีตัดเลยครับ แถมปิดแอร์เมื่อไร หายเย็นใน5นาที ร้อนอะไรขนาดนั้น

o++o's Photo o++o 20 Apr 2019

ปีนี้ก็ร้อนแต่ยังมีฝนตกบ้าง ไม่เหมือน2-4ปีก่อน ฝนไม่ตกทิ้งช่วงนานหลายเดือน ร้อนก็ร้อน น้ำตามที่ต่างๆตามธรรมชาติหดหายไปหมดจนลงไปเดินได้เลย
ปี59 ร้อนแล้งจนเต่าตาย
https://www.thairath.../content/613119

BobbY_MugeN's Photo BobbY_MugeN 22 Apr 2019

อีกหน่อยอาจจะร้อนเหมือนกลุ่มประเทศตะวันออกกลาง ร้อนขนาดที่รัฐบาลส่งเสริมให้ประชาชนเดินทางออกไปอาศัยต่างประเทศช่วงหน้าร้อน

งานการไม่ต้องทำ คนที่เหลืออยู่ทำงานในประเทศเป็นพวกราชการบางส่วนงานที่จำเป็น

lozelot's Photo lozelot 22 Apr 2019

ร้อนมากกกครับ ปีนี้

Spark360z's Photo Spark360z 22 Apr 2019

ถ้าทุกปีร้อนขึ้นเรื่อยๆ แสดงว่าปีหน้าจะร้อนกว่านี้อีก :r27: