`
←  DGO Living Room : ห้องนั่งเล่น
Logo
»

swap file และ \tmp ,\temp ควรให้...

umbababa's Photo umbababa 14 Apr 2019

เครื่องผมมี SSD ลงwindow และ program
ส่วน HDD เอาไว้เก็บfile เป็นชิ้นๆ และ download

ตอนแรกผมยก swap และ temp มาไว้บน HDDหมด เพราะอยากเอา SSDไว้ใช้กับพวก วินโด โปร เกมส์
แต่พอเล่นเน็ตอย่างเดียวนานๆ HDD ที่สลีปไปแล้ว ติดกลับขึ้นมาดัง วี้ด บ่อยมากๆ คงเพราะ temp
ควรจะแยกอย่างไรดีครับ

Burm's Photo Burm 14 Apr 2019

เอาไว้บน ssd แหละครับ
เดี๋ยวนี้มันมีระบบป้องกันการเขียนทับที่เดิมซ้ำๆ แล้ว