`
←  Retro Game Room - รวมทุกเรื่องเกี่ยวกับเกมเก่า
Logo
»

รีวิว เครื่องเล่นเกมวีดีโอยุคอะนะล๊อก ได้ม...

umbababa's Photo umbababa 01 Apr 2019

เป็นเครื่องที่สมัยเด็กพ่อเคยซื้อให้ผม สีแดงๆแปะตราเฟอรารี่ สงสัยอันนี้เป็นล๊อทหลังกลัวโดนลิขสิทธเลยเปลี่ยนเป็นสีฟ้า
เป็นเครื่องเกมที่ไม่ได้มีวงจรคำนวนอะไรเลย มอเตอร์ สายพาน ฟันเฟือง คานงัด ม้วนฟิลม์ ไฟฉาย แม้แต่ระบบหน้าปัดก็เป็นแผ่นสีเลื่อนตามรู ระบบเสียงข้างในก็ใช้เฟืองดีดกับแผ่นเหล็ก ระบบตรวจสอบว่ารถอยู่ในเลนหรือชนกับรถสวนมาก็ใช้ร่องด้านข้างของม้วนฟิลม์นี่แหละ
อะนะล๊อกแท้ๆ(ตอนเด็กๆผมอยากรู้ข้างในเป็นยังไงเลยแกะเป็นชิ้นๆ พังเลย)

Pasaniva14's Photo Pasaniva14 01 Apr 2019

เคยมีนะ แต่อีกยี่ห้อ สนุกดีเด็กๆ จับเวลา 555 หลบรถ ทางแคบ

ของผมสีแดงดำ น่าจะต้นฉบับเลยมั้ง นานมากกกก
Edited by Pasaniva14, 01 April 2019 - 09:22 AM.

zodiac's Photo zodiac 01 Apr 2019

เจ๋งมากๆ

ArPae's Photo ArPae 01 Apr 2019

ขอบคุณมากครับ มารีวิวให้ดู ไม่เคยเล่นเลยครับ น่าสนใจมาก

one's Photo one 01 Apr 2019

รุ้นนี้เห็นมีใส่ outrun ให้เล่นได้

kem's Photo kem 01 Apr 2019

ของผมที่เคยมีก็สีแดง ตอนปิดเทอมนั่งเล่นได้ทั้งวันอะ

bigpao21's Photo bigpao21 01 Apr 2019

ชอบมากครับ ไว้รีวิวแบบเปิดให้เห็นข้างในเครื่องด้วยก็แจ๋วมาก :r18: