`
←  DGO Living Room : ห้องนั่งเล่น
Logo
»

TV จอ CURVE มันเวิร์คมั้ยอะ

kirari's Photo kirari 24 Feb 2019

นั่งค่อนข้างใกล้จอครับ

เดียวนี้ราคาถูกมาก

อยากรุ้ว่าใช้งานจริงดีมั้ย

theleonzepyeus's Photo theleonzepyeus 24 Feb 2019

แบบโค้งผมว่ามุมมองมันหลอกๆ ถ้าไม่มองระยะตรงๆยิ่งดูแปลก แบบตรงๆดีกว่าครับ

คหสต

club69's Photo club69 24 Feb 2019

เคยใช้งานนะครับ เน้นไว้ต่อเล่นเกมและดูหนัง4K เหมาะกับอยู่สองคนกับแฟน ภรรยา ภาพดูมีมิติ สมจริง แต่หากมีครอบครัวคนเยอะหลายคน จุดนั่งจะไม่เหมาะสม เคยโดนบ่น จอเสียหรือเปล่าภาพไม่เท่ากัน ต้องมานั่งๆกลางๆจอทีวี ล่าสุด!!! ลองไปถาม พนง.powerbuy หลายๆสาขา ตอบมาว่า คงจะหยุดการพัฒนาแล้ว เพราะยี่ห้ออื่นๆไม่ทำออกมาแข่งขัน ดูท่าจะคล้ายกับ ทีวีแบบ3D โชคดีที่ทีวีตัวที่ผมใช้งานตอนนี้ยกให้พ่อแม่ไปแล้ว ท่านดูแต่หนังละคร ส่วนผมตอนนี้คงจะกลับไปใช้จอแบนเช่นเดิมครับ

PongZung's Photo PongZung 24 Feb 2019

เป็นทีวีที่เห็นแก่ตัวมาก

ETF's Photo ETF 24 Feb 2019

ผมใช้จอ monitor แบบโค้ง กับ tv แบบแบน นะครับ

ส่วนตัวผมว่าพวกจอโค้งใช้เป็น monitor กับคอม มันเหมาะกว่าใช้เป็นจอ tv

เพราะเวลาเล่นคอมนี่ส่วนใหญ่ตัวเรานั่งอยู่แถวตรงกลางแน่ๆ แต่ทีวีนี่บางทีมันไม่ใช่

เวลาไปยืนดูทีวีจอโค้งในร้านแบบไม่ได้ยืนอยู่แถวกลางจอ นี่รู้สึกภาพมันบิดเบี้ยวไปจริงๆ

ArPae's Photo ArPae 25 Feb 2019

เคยสนใจจะซื้อเหมือนกันครับ แต่ลองไปดูจริงๆแล้ว ไม่ค่อยน่าใช้ ต้องนั่งตรงกลางจริงๆเท่านั้นถึงจะดูดี แต่ถ้านั่งเยื้องหรือไกลจอมาก ภาพจะเบี้ยวๆ เลยถอยจอแบน4K Smart TV มาแทนครับ

asdc's Photo asdc 25 Feb 2019

งั้นเอามาเล่นเกมคนเดียวมันน่าจะคุ้มใช่มัียครับ

BobbY_MugeN's Photo BobbY_MugeN 26 Feb 2019

ผมก็โดนมาแล้ว ของพี่ซัม 50 นิ้ว หมื่นแปดกว่าๆเอง IT city the mall บางแค

แรกๆไม่ชินตา ตอนนี้ชินแล้ว ดูจากข้างๆก็โอเคอยู่นะ โดยรวมเป็น furniture ตั้งสวยๆได้อีกชิ้นครับ เก็บสายไฟต่างๆดีๆ สวยอยู่

club69's Photo club69 26 Feb 2019

View Postasdc, on 25 February 2019 - 08:43 PM, said:

งั้นเอามาเล่นเกมคนเดียวมันน่าจะคุ้มใช่มัียครับ

คนเดียว คุ้มครับ

X-Sy's Photo X-Sy 27 Feb 2019

ใช้อยู่ครับ ต้องนั่งตรง ๆ ไปนั่งเฉียง ๆ จะกลายเป็นภาพบิดเบี้ยวไม่สมจริงครับ เวลาเล่นเกมดูหนัง พวกฉากกว้าง ๆ นี่ดีนะครับ ดูโอบล้อมดี

Brutal-Method's Photo Brutal-Method 28 Feb 2019

OLED ไหมครับ ไม่ curve
ห้องซื้อขายมี 555+