`
←  DGO Living Room : ห้องนั่งเล่น
Logo
»

เอาราคา ดองกี้ ของไทยมาฝากครับ คนเยอะมากวั...

cyberbot's Photo cyberbot 22 Feb 2019

ของเยอะมากทำให้ไปญี่ปุ่นบางครั้งก็ไม่จำเป็นต้องหิ้วมาให้หนักกระเป๋า

เปิด 24 ชั่วโมงนะครับ

เสาร์อาทิตย์นี้ คาดว่า คนเยอะแน่นอน

เอาราคามาให้ดูแบบจุใจไปเลยครับ

ArPae's Photo ArPae 22 Feb 2019

ขอบคุณครับ น่าสนใจมาก

umbababa's Photo umbababa 22 Feb 2019

เปิดคลิปแล้วเพลงคุ้นๆ อ๋อ ไอ้ร้านในเกมยากุซ่านี่เอง

PongZung's Photo PongZung 23 Feb 2019

ไปมาเมื่อวานครับ ไม่ไหว ความอดทนหมดก่อน ผมไม่ชอบคนเยอะๆ ทนเดินไปได้ 5 นาที กลับเลย

ไม่ได้อะไรกลับมาเลยสักอย่าง

o++o's Photo o++o 23 Feb 2019

View PostPongZung, on 23 February 2019 - 10:12 AM, said:

ไปมาเมื่อวานครับ ไม่ไหว ความอดทนหมดก่อน ผมไม่ชอบคนเยอะๆ ทนเดินไปได้ 5 นาที กลับเลย

ไม่ได้อะไรกลับมาเลยสักอย่าง
ไม่ชอบคนเยอะเหมือนกันเลย แต่ว่าแอบเทียบราคาของบางอย่างที่คนหิ้วมากับในห้างนี้ ในห้างนี้ถูกกว่า30บาท

pondpai's Photo pondpai 23 Feb 2019

ราคาคิดโคตรง่าย 2Y=1B

gamer's Photo gamer 23 Feb 2019

เต็มอิ่มไปเลยครับ ว่าแต่ใช้กล้องอะไรเอ่ย

kirari's Photo kirari 24 Feb 2019

เหมือนเป็นมินิดองกี้ แต่ไม่แย่นะ

แปลกใจที่เน้นโซนของสดของกินเยอะมาก

ถ้าไม่เคยเห็นจากเมก้าดองกิมาก่อนคงจะงงเหมือนกัน

umbababa's Photo umbababa 24 Feb 2019

เขาใช้ชื่อ ดองกี้ แทน ดอนกิโฮเต้ หรอ ไม่ชอบเลยแฮะ ชื่อ ดองกี้ มันเชยๆไงไม่รู้

ArPae's Photo ArPae 25 Feb 2019

View Postpondpai, on 23 February 2019 - 11:56 AM, said:

ราคาคิดโคตรง่าย 2Y=1B

ไปมาวันเสาร์คนเยอะมากครับ ของยังไม่เยอะเท่าที่ญี่ปุ่น เพราะมีแค่ 2ชั้น ราคาพอสมควรประมาณ 2-3เท่าเมือเทียบกับที่ญี่ปุ่น ส่วนหนึ่งแพงขึ้นเพราะค่าขนส่ง+ภาษี มีเจ้าหน้าที่ญี่ปุ่นด้วย ผิดหวังอย่างหนึ่งพวกเหล้าขายเฉพาะช่วงเวลา เพราะกฏหมายบ้านเรา เลยอดดูเลยว่ามีอะไรบ้าง ราคาเท่าไร

ชั้น2-3 มีร้านแว่น ร้านแดง ร้านอาหารญี่ปุ่น

ปล. มันเผาด้านหน้าห้างอร่อยมากครับ

one's Photo one 25 Feb 2019

อยากรู้ว่ามันมีขนมอะไรที่น่าซื้อกลับบ้าง

อาหารสดเห็นราคาแล้ว ราคานี้หากินตามร้านสบายๆ

แต่ตรงfood court พวกของหวาน น่าสนใจหลายที่ ไอติมsoft อย่างอร่อย

BobbY_MugeN's Photo BobbY_MugeN 26 Feb 2019

กะหายฮิตแล้วจะลองไปดูครับ เห็นเค้าว่าตั้งเป้าจะเปิดในไทยให้ครบ 30 สาขา

ของมันก็น่าจะเหมือนๆกับร้าน Matsumoto Kiyoshi อ่ะ จะแปลกหน่อยก็พวกเหล้า เบียร์จากญี่ปุ่นซึ่งจัดมาเต็มจริงๆ

Master job's Photo Master job 04 Mar 2019