`
←  DGO CLUB : PS4 & PS3
Logo
»

อยากต่อ Keyboard Mouse กับ PS4 เล่น RDR2 ท...

PongZung's Photo PongZung 31 Jan 2019

ตามหัวข้อเลยครับ มันต้องใช้อุปกรณ์หรือ trick อะไรบ้าง ผมจะเอามาเล่น RDR2 โดยเฉพาะ

ตอนนี้ไปดูตัว Hori ที่ทำมาเพื่อ PS4 โดยเฉพาะ ผมว่ามันแพงเกินจำเป็น เกือบๆ 6 พัน

เลยคิดว่า ถ้ามันทำได้ และใช้งบประมาณ 2 พัน ผมก็โอนะ เช่น ใช้ hub ฉะเพราะ หรือ Keyboard Mouse ที่อัพ Firmware แปลง เล่น PS4 ได้

ขอบคุณครับ

LeoGinkaman's Photo LeoGinkaman 01 Feb 2019

Xim apex ช่วยท่านได้ เรดเด้ด ถ้าเล่นเนื้อเรื่อง เน้นใช้ Dead eye บ่อยหน่อยได้ครับ เพราะผู้สร้างก็ออกมาแบบให้คนใช้จอยเล่นแล้วไม่ค่อยถนัดจอยเล็งยิง

Edited by LeoGinkaman, 01 February 2019 - 02:06 PM.

bomjpv's Photo bomjpv 02 Feb 2019

ผมเล็งๆตัวนี้ไว้ TACTICAL ASSAULT COMMANDER GRIP CONTROLLER TYPE G1 [color=rgba(0, 0, 0, 0.8)] ไม่รู้ใช้ดีไหม ข้างนึงเป็นจอยแบบครึ่งจอย อีกข้างเป็น Mouse อ่ะ ปัญญหาผมไม่มั่นใจมันใช้ได้ทุกเกมส์เลยไหม[/color]

gamer's Photo gamer 04 Feb 2019

เล่นคนเดียวได้ แต่ถ้าเอาไปเล่นออนไลน์กับคนอื่น ระวังเรื่องโดนแบนด้วยครับ

DeppRising's Photo DeppRising 11 Feb 2019

View PostLeoGinkaman, on 01 February 2019 - 02:03 PM, said:

Xim apex ช่วยท่านได้ เรดเด้ด ถ้าเล่นเนื้อเรื่อง เน้นใช้ Dead eye บ่อยหน่อยได้ครับ เพราะผู้สร้างก็ออกมาแบบให้คนใช้จอยเล่นแล้วไม่ค่อยถนัดจอยเล็งยิง

ตัวนี้ใช้แล้วคุยไมค์กับเพื่อนได้ปรกติไหมครับ

และความนิ่งพอกับตอนเล่นในคอมฯเลยป่ะคับ