`
←  DGO CLUB : Nintendo World - Wii U / Wii / 3DS
Logo
»

กำลังจะซื้อ NSW อยากถามว่า ไปด้านมืดดีไหมครับ

JoyZsticK's Photo JoyZsticK 16 Jan 2019

ตามหัวข้อเลยครับ หรือว่า ซื้อแท้เอาก็ดีครับ
มีโปรเหมือน PS4 ไหมครับ

kitti's Photo kitti 16 Jan 2019

แค่คิดก็ก้าวเข้าไปด้านมืด เกือบ 99% ละ แต่ซื้อ lot หลังๆจะแปลงไม่ได้เเล้วครับ ถามว่าแปลงดีไหม ถ้าเน้นออนไลน์ ก็เล่นแท้ ไม่สนออนไลน์ก็ลองเเปลงดูครับ
Edited by kitti, 16 January 2019 - 06:34 PM.

umbababa's Photo umbababa 16 Jan 2019

ถ้าไม่มองเรื่องกฎเกณฑ์สังคมอะไรละก็
อยากเล่นเกมเยอะๆทั้งวงการอย่างประหยัด ให้ไปมืดครับ
ถ้าเวลาเล่นน้อย อยากเล่นแค่เกมดีๆไม่มากมาย พอมีเงินแล้วอยากสำผัสวิถีเกมชาวอารยชนเขา ก็เล่นแท้ครับ
ผมเล่นก็อปมาทั้งชีวิต แค่ยุค3ds vitaไปได้แค่กลางยุคก็เข้าก็อป ยุคนี้เลยเล่นแท้ดู ถ้านานๆซื้อเกมที หรือรอเกมมือสองeshopลดราคาถูกๆก็ง่ายๆสบายๆ พูดคุยประสาคนเล่นแท้ ออนไลด?เฮฮา
แต่พอเกิดโลภอยากได้เกมนี้เกมนั้นพร้อมๆกันขึ่นมา มันก็ราคาซื้อได้อีกเครื่องเหมือนกันแฮะ..
แต่ผมมอง gba nds psp psv ps2 ps3 wii ที่เต็มไปด้วยrom isoมโหราฬ จนไม่อยากแม้แต่จะเปิดเครื่องแล้วก็นะ
คงมีแต่วัยเด็กว่างๆสมัยไม่มีเน็ตความเร็วสูงเท่านั้น ที่จะสนุกกับชีวิตก๊อปๆเต็มที่ได้
Edited by umbababa, 16 January 2019 - 08:22 PM.

JoyZsticK's Photo JoyZsticK 16 Jan 2019

ขอบคุณครับ

จริงๆปกติ ออนไลน PS4 อยู่แล้วเล่นแท้ตลอด พอจะเอา NW กะเอามาพกติดตัวเำราะเปนคนไม่เล่นเกมมือถือเลย

คงไปทางสว่างเหมือนเดิมดีกว่า เพราะส่่่่่วนตัวเปนคนชอบเล่นเกม RPG ภาพแนวการ์ตูนๆ PS4 ไม่ค่อยจะมี แต่ละเกมที่เล่นคงกินเวลานาน

Xbox360_MAN's Photo Xbox360_MAN 26 Jan 2019

ผมเลือกไม่แปลงครับ ข้อเสียหลัก ๆ สำหรับผมเลยคือมีเกมส์ให้เล่นเยอะไป ผมเอา Xbox 360 ไปแปลง RGH สรุปเล่นจบอยู่ไม่กี่เกมส์ มันเหมือนพอเกมส์ได้มาฟรี ๆ แล้วมันไม่ค่อยมีคุณค่าเท่าไร พอมาเจน PS4 กับ Switch ผมเลยไม่แปลงด้วยเหตุผลนี้ เอาจริง ๆ แผ่นมือหนึ่ง 1500 เล่นจบขาย 1200 หายไป 300 ก็เหมือนเช่าเกมส์เล่นอะครับ

Burm's Photo Burm 29 Jan 2019

เอาจริงๆ ผมว่า ถ้ามีกำลังทรัพย์ ก็เล่นแท้ดีกว่าครับ
สนับสนุนผู้สร้างเกม เพราะโลกนี้ไม่มีอะไรได้มาฟรีๆ

xxxx's Photo xxxx 01 Apr 2019

ก่อนแปลง เล่น mario odessy จบ หลังแปลง เปิดเครื่องเดือนละครั้ง อารมณ์ เดียวกับ คุณ
Xbox360_MAN